Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Hic hq mình cũng đi xin việc, hôm qua cũng kiểm tra nghiệp vụ và mấy câu hỏi tình huống. Chua bg đi làm thêm bg mình lại đi xin làm kế toán cho cty đó trong khi vẫn còn mấy tháng nữa mới ra trường. Cũng thấy lo và hồi hộp nhưng cũng ko sao dù thế nào đó cũng là một bài học cho mình để mình rút kinh nghiệm nữa. Ngày mai có kq vòng 1 hồi hộp đến ngạt thở. Mong sao ngày hôm nay qua thật nhanh để cho tói ngày mai

Ðề: Phỏng vấn kế toán viên

Cảm ơn Anh nhiều vì bài viết, đọc xong em thấy tự tin hơn. Trước giờ em xin việc không được nên nản vì nghĩ do mình không có kinh nghiệm, giờ thì tự tin hơn, về làm lại hồ sơ và tiếp tục hành trình cho công việc.:taptheduc::mua:

bài viết có ý nghĩa lém

B viet that co y nghia:mua:

bài viết này hay lắm.. rất bổ ích và như luồng động lực cho các bạn trẻ mới ra trường.

sao lương thấp thế nhỉ thấp thế thì người ta chỉ làm được 1 thời gian ngắn thôi

Lương kế toán có vẻ thấp nhỉ?
    Lo lắng cho tương lai quá!

- bài này hay nhiều kinh nghiệm và mình thích câu cuối cùng của bài đó là (Nhiều công ty họ còn cho bạn tự nói về điểm mạnh, điểm yếu của mình, nếu bạn còn chẳng biết mình là ai hay chẳng biết mình thế nào thì chắc chắn bạn chẳng làm được cái gì nên hồn cả). hjjjjjjjjjj
    - đó gần giống câu nói " ỡ đời mình phải biết mình là ai " dc nghe từ 1 ng không phải xa cũng không phải gần với mình hjjjjjjjjjj!

Vậy theo các bạn thì kết quả học tập khi học đại học có quan trọng trong vòng duyệt hồ sơ không?Mình đang năm 3,làm thêm lông bông suốt nên điểm số chả có gì nổi bật,tích lũy đến giờ được có 6,6.Thật đáng xấu hổ.
    Lo lắng cho tương lai quá!

Thanks chị, bọn em mới trường chưa có kinh nghiệm mà công ty nào cũng đòi hỏi kinh nghiệm từ bao nhiêu năm trở lên. bọn e nộp hồ sơ còn ko qua được vòng duyệt hồ sơ, làm sao được vào vòng test nghiệp vụ va phỏng vấn cơ chứ. Bọn em cũng muốn được phỏng vấn để lấy kinh nghiệm, tự tin lên lắm chứ.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối