Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718
Kết quả 171 đến 174 của 174
    Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi đọc hồ sơ của ứng viên?

nếu mà nói là chữ duyên thì chắc bạn mong vào làm nhà nước chứ còn DN thì không có chữ duyên đâu
    mình thấy người ta đặt lợi ích cty họ lên trên họ cần tìm người phù hợp có trình độ chứ không phải người ........

Một người với lý lịch sáng,thành tích học tập xuất sắc, kinh nghiệm dày dặn và một người không thực sự xuất sắc lắm, kinh nghiệm cũng chỉ tạm dùng. Bạn chắc chắn họ sẽ tuyển người thứ nhất chứ? Cái này thì không chắc nha. Đôi khi đối thủ cùng lọt vào vòng cuối với bạn chỉ là người bình thường, kinh nghiệm còn thua xa bạn nhưng cuối cùng bạn lại không được chọn. Vòng cuối thường là do sếp phỏng vấn, và mục đích mà họ khai thác ở vòng này là cách ứng xử của bạn trong cv, trong các mối quan hệ, là định hướng nghề nghiệp của bạn trong tương lai...Có những vị trí nhà tuyển dụng nhắm đến không phải là một người quá xuất sắc mà đơn giản chỉ là người phù hợp.

Mình cũng có một cuộc pv phải nói là đáng nhớ trong từng đó năm đi làm. Một bài test nghiệp vụ làm hơn 2 h đồng hồ. Mình đã hoàn thành tốt, nếu không nói là xuất sắc. Một cuộc nói chuyện với sếp tổng hơn 1 h đồng hồ. Mình tự tin là mình qua được. Bởi lý do duy nhất mình phải băn khoăn trong những lần phỏng vấn từ trước tới giờ là : mức lương có thỏa mãn mong muốn của mình tại thời điểm đó ko. Vậy mà cuối cùng mình out. Câu trả lời được đưa ra ngay sau khi sếp nc với m. Bạn biết lý do ông ấy đưa ra là gì không ? Nguyên văn nhé :" Với nghiệp vụ và cách xử lý tình huống của em, anh hoàn toàn hài lòng. Anh đang tìm kiếm một người như thế. Mức lương em đưa ra a hoàn toàn có thể đáp ứng. Nhưng liệu cv ở đây cuốn hút em được bao lâu. " Lúc đó thì mình nhận ra mình thất bại ngay câu hỏi cuối :" Tưởng tượng 5 năm nữa, em sẽ ntn?". Sau đó thì mình nhận được một tấm name card giới thiệu qua phỏng vấn ở một công ty khác_ là bạn của ông sếp đó....

Uh sau cuộc phỏng vấn đó mình nhận ra sự phù hợp là rất quan trọng khi bạn ứng tuyển vào một vị trí ở một cty nào đó. Vì thế ngoài việc chuẩn bị kiến thức nghiệp vụ bạn nên tìm hiểu về vị trí đó, về cty đó trước khi ra quyết định tham gia ứng tuyển.
    Chúc mọi người may mắn.

Mình cũng đi phỏng vấn, nghiệp vụ thì chả nói, nhưng mà người ta hỏi em co biết gì về công ty không, em biết cty sản xuất và kinh doanh gì không? Mình ú ớ trả lời, vậy là ngỏm...

uh chắc là duyên thật. Mình học liên thông ra nhưng có gia đình rùi. Đi phỏng vấn rất nhiều chỗ rồi mà k được đây. chán quá cái cảnh này rùi. không biết bao giờ mới tìm được việc đó còn chưa nói là việc mình thích.
    không hiểu sao nữa?

Trang 18 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718