Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 174
    Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi gặp ứng viên?

Hehhehe...có 1 lần, hehehe....danhhh tui đi phỏng vấn, các cửa ai đều qua được, đến cửa cuối cùng mình nghĩ đã thông hết 97%, thế mà cuối cùng tui bị trượt chỉ vì ................cái chữ ký đấy !!!

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    Em bít một trường hợp là đến vòng cuối ko nhận là vì....hihi vì đeo nhẫn cưới.
    bây giờ các công ty thường ko thích nhân viên của họ có gia đình, đặc biệt là nữ. Vì sẽ còn con cái, gia đình mọi năng lực và sự cống hiến có thể gọi là có ảnh hưởng.
    Còn một lý do nữa mà các anh chị cũng đã nói rùi đấy. Có hợp với nhà tuyển dụng không. Không nhận tức người ta gọi là '' trái trường sinh học'' đấy ạ=>hổng thích=>hổng nhận vậy thui ạ.

Trích dẫn Gửi bởi danhhh
    Hehhehe...có 1 lần, hehehe....danhhh tui đi phỏng vấn, các cửa ai đều qua được, đến cửa cuối cùng mình nghĩ đã thông hết 97%, thế mà cuối cùng tui bị trượt chỉ vì ................cái chữ ký đấy !!!
    He he có một lần các cửa đều xong hết. Nhưng lúc gặp bác PGĐ thì bị rớt hĩ hĩ chỉ vì ko chuyên nghiệp hix hixx

Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi đọc hồ sơ của ứng viên?

con người không ai hoàn hào toàn diện, vì vậy việc tuyển chọn tùy theo mục đích của nhà tuyển dụng.
    Thư ký, văn thư :câu văn phải đúng ngữ phát, không lỗi chính tả
    Kế toán : không được cẩu thả
    Tuyển nhân viên: không cần nhiều kinh nghiệm
    Tuyển lãnh đạo : phải có cách nhìn tổng quan.
    ....

Trích dẫn Gửi bởi NÀI
    con người không ai hoàn hào toàn diện, vì vậy việc tuyển chọn tùy theo mục đích của nhà tuyển dụng.
    Thư ký, văn thư :câu văn phải đúng ngữ phát, không lỗi chính tả
    Kế toán : không được cẩu thả
    Tuyển nhân viên: không cần nhiều kinh nghiệm
    Tuyển lãnh đạo : phải có cách nhìn tổng quan.
    ....
    Em thấy bác Nài nói đúng qé! Việc gì cũng tùy theo mục đích cả.

hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    Chắc không hợp tuổi với sếp hoặc giải kết quả "1+1=2" vậy rớt là đúng rồi. Còn lý do tế nhị nữa: chắc là không được xinh như chị nhuantin. He` he`.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    Đồng ý với HLphuonganh nè, sếp hỏi tuổi mà không hợp thì .... go out nhé

Uhm có nhiều lý do khách quan và chủ quan. Chủ quan là người ta chủ ý không muôn nhận mình vì "nhườn" người đã có trong danh được tuyển. Khách quan một là do mình 2 là do người tuyển dụng. Nhiều lúc mình đã đủ mọi điều kiện cả nhưng bạn nên nhớ cũng có người có lẻ cao hơn mình.Còn về người tuyển dụng họ "thích" theo họ (về sự cãm nhận mà thôi ) Nói chung là tuyển dụng bây giờ thật khó bằng đại học chưa chắt là được tuyển nên ban đừng quá bi quan và buôn nhiều.
    Lời khuyên tôi với bạn là bạn nên gửi nhiều hồ sơ đến công ty bạn cần muốn vào làm việt. Khi được phỏng vấn bạn nên tự tinh cẩn thận những câu nói thật thật giã giã của người tuyển dụng. Ví dụ họ hỏi " đùa " bạn rằng " Khi hết việc sớm bạn sẽ làm gì ? " Bạn sẽ trả lời như thế nào ? Có lẻ bạn trả lời "làm xong thì về sớm hoặc chơi game giết thời gian" Bạn đừng bao giờ trả lời như vậy bởi vì đó không phải là tác phong của một nhân viên hiên đại,họ đánh giá như vậy. " Công việc thì không bao giờ hết " bạn nên nhớ thế. Bạn có thể trả lời là " Nghỉ nghơi một chúc rồi kiếm việc làm tiếp".
    Và cuối cùng tôi xinh chúc bạn sẽ tìm được công việc ứng ý của bạn.

Em chưa đi phỏng vấn bao giờ nên chưa biết cảm giác bị rớt như thế nào cả hihi.
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Còn một lý do nữa là phải có duyên với nhà tuyển dụng nữa chị à, không vẫn rớt như thường.:thumbup::thumbup:

Còn 1 khả năng nữa, đó là cấp trên không muốn nhân viên mình lớn tuổi hơn mình ( điều này rất khó sai bảo nhân viên), tài giỏi hơn mình (sợ bị qua mặt, đối với trường hợp trưởng phòng phỏng vấn chứ không phải giám đốc). Và đôi khi có một số ứng viên rất giỏi nghiệp vụ nhưng ăn nói vụng về.
    Theo mình thì duyên phận chỉ chiếm 10% thôi. Còn lại là do con người, mức lương đề nghị quá cao hay quá thấp cũng là một yếu tố quan trọng.

bongon và kwahana là anh ah? Vậy xin chào và bắt tay 2 anh.
    Ngoài ra, xin các bác chú ý, có sếp tuyển nhviên - đặc biệt là kế toán, theo tuổi, theo mạng có hợp ko đấy. Hoặc, người ta chỉ cần nhviên ở trình độ đó thôi, việc cao hơn đã có người lo rùi.
    Còn điều này nữa, xin các ssep lượng thứ, sẽ hậu tạ: Có trường hợp sếp nào đó sợ nhân viên giỏi hơn mình ko?

Trang 3 của 18 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... CuốiCuối