Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 174
    Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi đọc hồ sơ của ứng viên?

Hu hu! Kinh nghiệm xương máu nè. Lần đầu em đi xin việc, hỏng; lần 2 em đi xin việc, hỏng! Lần 3 em đi xin việc cũng hỏng,...chẳng muốn đếm nữa, lần n em đi xin việc, trúng.
    Chỉ vì em... run, gặp người phỏng vấn mà em chẳng nói được lời nào, bao nhiêu chuẩn bị đều về 0. Thui đành ngậm cười:k5211829:. Kinh nghiệm cho thấy là phải tự tin, thoải mái trước nhà tuyển dụng, bạn sẽ được để ý hơn rất nhiều. Tự tin tới 90% của thắng lợi đó!:hawaii::hawaii:

Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi gặp ứng viên?

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    Em nghĩ là hồ sơ chuẩn nhưng ko thực sự phù hợp với công việc yêu cầu, hoặc là do chủ uqan của nhà tuyển dụng chăng ?

Thứ 1: nhà tuyển dụng sợ nhất là hồ sơ của ứng viên không có kinh nghiệm , hồ sơ xấu(Không tuyển được người)
    Thứ 2: nhà tuyển dụng cũng sợ nhất hồ sơ có kinh nghiệm, hồ sơ đẹp (không đủ lương để trả)

rắc rối thế này sao ạ. Sang năm ra trường ruj làm sao đây, làm sao để tìm thấy cái "duyên" dây

các pác nhiều bài viết hay quá ha. đệ không có thêm ý kiến gì nữa chỉ chúc cho dân kế toán ngày càng phát triển giúp được anh chi em nâng cao kinh nghiệm làm việc thoii

Ðề: Nhà tuyển dụng “kỵ” điều gì nhất khi gặp ứng viên?

Trích dẫn Gửi bởi nhuantin
    hồ sơ chuẩn, kinh nghiệm tràn trề, hội đủ yếu tố đề ra của nhà tuyển dụng, qua các vòng nhưng cứ vòng cuối là rớt,[you] nói coi có lý do nào??
    ac. e đang đi học , chưa đi làm bao giờ nên vấn đề này e cũng ko biết nhiều !
    ngoài các nhân tố trên thì e nghĩ là , cách ứng xử , tác phong và thêm 1 chút may mắn ....thì khả năng lọt vào mắt xanh các nhà tuyển dụng là rất cao!

p/s : mà tại sao e thấy 1 số topic ở dưới bài viết lại nói đại loại : hỏi m[o][o]n ý ?? khó hiểu wwa!

HÌ mình cũng đã từng đi pv và cung đã bị thất bại k dưới 2 lần ,Nhưng mỗi lần như thế mình lại co thêm kinh nghiệm .Cho tới khi lần pv đậu vô làm thời gian mình mới hỏi tịa sao tuyển minh ,thì lý do đầu tiên mà sep nói tuyển mình chỉ vì do mình nhiệt tình.BỜi vì lần đó mình đã chạy xe 40km từ BH lên SG để pv(nói chung ko chắc là đậu nhưg đó la lần đầu pv vị trí kế tóan ma nên đi cho bit hee ko ngờ ok).Ấn tuong tiếp theo ông nói la vi lúc đó hỏi mình là khi lam cty cũ sep thương khen gì và chê gi? minh nói luôn uu điểm nhanh nhẹn nhược điểm thì cũng nhiều .THế đó.VÀ mình lam ở đây từ đó tới giờ luôn .CHúc các bạn luôn tc va may mắn nhé...

theo em thì giờ bằng cấp không quan trọng.đối với các cty tư nhân nữa..ho. quân tâm là mình có thể làm việc hiệu quả và mang lại lợi nhuân cho công ty ko..và cả cái này nữa đừng nên đòi hỏi 1 mức lương mà mình chưa (toả sáng) cho mức lương đó..

Mính nghĩ muốn một công ty coi trọng năng lực của mình thì chỉ có một cách duy nhất là mình phải tự chứng tỏ năng lực của mình bằng cách làm tốt tấ cả các công việc được giao. Một kết quả tốt đẹp sẽ chờ bạn phía trước, bên cạnh đó mình phải biết đến một lúc nào đó mà năng lực mình bỏ ra cho cty nhiều nhưng cái mình được nhận lại thì quá ít, lúc đó bạn có thể đề nghị tăng mức lương mình lên để xứng với những với những gì mà bạn đã mang lại cho cty.:santa:

Em đang thực hiện việc phân tích tình hình tài chính của một Cty Cổ phần nhưng em không biết bắt đầu từ đâu mong các anh chị giúp giùm em với.Với lại em cũng không biết viết lời ngõ như thế nào nữa do em rất nghèo ý và không biết diễn đạt, các anh chị có thể giúp em được không.

Trang 8 của 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... CuốiCuối