Em chào các anh chị trên diễn đàn, em là một sinh viên mới tốt nghiệp chuyên ngành Kế toán. Mong muốn kiếm được một công việc đúng với ngành nghề mình đã theo học thật khó quá, mấy ngày liền em đều lên mạng tìm kiếm thông tin, nộp hồ sơ qua mail cũng như tới trực tiếp công ty để nộp, thế nhưng cũng chưa thấy hồi âm gì cả. Chắc có lẽ em là một sinh viên mới ra trường nên hồ sơ cũng không được để ý tới,haiz...em chỉ ước ao được làm đúng nghề thôi, tất cả những chỗ em nộp, em đều chọn những công ty có mức lương thỏa thuận để có thêm cơ hội. Nhưng cũng không thấy khả quan gì, nhiều lúc em nghĩ tại sao lại như vậy nhỉ, các cty luôn mong muốn tuyển những người có kinh nghiệm vào làm việc, thế còn những người chưa có kinh nghiệm như bọn em muốn có kinh nghiệm để làm việc nhưng có ai tuyển đâu mà có được kinh nghiệm, đúng là khổ tâm thật. Tại sao các nhà tuyển dụng lại bỏ qua những người trẻ, mặc dù chưa có kinh nghiệm nhưng lại có một tinh thần ham học hỏi như em nhỉ? Tại sao không cho bọn em một cơ hội?