Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Băn khoăn địa chỉ Tuyển dụng

Chào cả nhà,

Mình rất băn khoăn khi gặp phải trường hợp sau. Bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với đàn em nhé

Mình đi nộp hồ sơ 2 C.ty tìm được ở trên mạng

Một công ty thì chỉ ghi dchi: 22 Láng Hạ Nhn Vin K? Ton - Cng Ty TNHH HOYA Vi?t Nam, H N?i, K? ton/ Ti chnh/ Ki?m ton | Vi?c Lm, Tm Vi?c, Tuy?n D?ng, Tm Vi?c Lm - CareerLink.vn

Mình đến nộp hso thì anh bảo vệ nói có rất nhìu người đến nộp rồi, nhưng k có Cty nào như vậy ở tòa nhà 22 Láng Hạ

Cty thứ 2 thì ở tòa nhà Mipec: Tuy?n Nhn vin k? ton ? Cty Cng ty TNHH th??ng m?i...

Cty này mình đến hỏi lễ tân nói cg k có. trên web có số dthoai mình gọi thì máy báo là số bị lỗi

Bác nào biết thì chia sẻ cho những ng mới ra trg như mình nhé

Thanks!

Ðề: Băn khoăn địa chỉ Tuyển dụng

mâý chỗ như vâỵ là lừa đảo đó bạn,phải cẩn thận hơn nha.

Phải lên mạng tìm hiểu về công ty ấy trước chứ bạn. Rút kinh nghiệm lần sau nha

mình k hiểu họ lừa đảo kiểu đó thì có lợi gì

mình lên mạng thì cũng có công ty hoya của Nhật khá lớn ở KCN Đông Anh - HN

bạn nào làm ở Cty đó hoặc biết thông tin gì thì trả lời giúp mình nhé

theo mình thì họ đăng tuyển dụng chỉ để mình kích vào trang website chính của công ty họ, cho tăng số lượt khách truy cập mà thui. Với lại họ đăng tuyển dụng để cho mọi người nghĩ công đi đang phát triển tốt(thì mới tuyển dụng)
    mình cũng đi nộp hồ sơ nhiều, công ty rõ đàng hoàng, đăng tuyển trên mạng là chấp nhận đại học mới ra trường, sẽ đào tạo, nhưng khi tới nộp hồ sơ thì họ lại thẳng thừng từ chối không nhận hồ sơ chưa có kinh nghiệm. Hoặc cũng có vài công ty, mình tìm hiểu thì có thật, đăng tuyển dụng đàng hoàng, nhưng thực sự họ lại không hề có ý định tuyển dụng, chỉ đăng chơi vậy thôi.
    Thật là người tìm việc đã vất vả lại càng vất vả hơn với những công ty kiểu này. chẹp

Đúng zùi đấy, mình đã từng gặp rất nhiều cty như vậy. làm cho người tìm việc mất niềm tin.Có chỗ còn bảo bạn để 1 khoản phí lại và khi nào có lịch phỏng vấn mình sẽ liên lạc lại.Hỏi sao vậy thì bảo để chắc chắn bạn sẽ tham gia tuyển dụng.Đúng là biết được cái khi nào.

còn trường hợp của mình thì bắt đóng phí 3,4 trăm, sau đó thì cho bài về nhà làm để kiểm tra làm trong vòng 7 ngày, nếu k đạt thì out ko trả lại tiền, các bạn thấy trường hợp của mình là như thế nào. mình đang băn khoăn. tên cty thì ko tìm được ở trên mạng

Cho bài về nhà thì sao mà tin được. Nhỡ đâu mình nhờ người khác làm giúp thì sao? mình nghĩ công ty này có vấn đề rùi

uh. thanks c .họ cho bài về nhà làm 7 ngày. rùi qua vòng đó tiếp tục thử việc 1 tháng nữa. chứ chưa được làm chính thức. bạn nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì cho tớ xin lời khuyên. cảm ơn các bạn nhiều lắm!

chắc là bị lừa dùi bạn à, 7 ngày sau một là họ bảo bài của bạn ko đạt, hai là họ cho bạn làm việc một vài ngày cho bạn chán ngán tới cổ dùi tự giác out thui.
    Tớ còn gặp một trường hợp như thế này nữa. Một công ty rất đàng hoàng, có web riêng và sản xuất kinh doanh hoàn toàn hợp pháp. đăng tuyển dụng trong website của họ hạn từ ngày 1/4 đến hết 20/4. Chờ cho mọi người nộp thật nhiều hồ sơ vào, và sau ngày 20/4 ứng viên có liên lạc hỏi phỏng vấn thì họ làm câu xanh rờn là Công ty có đăng tuyển dụng thật, nhưng bây giờ lại cắt giảm nhân sự đột xuất rùi, xin lỗi nhá. Rõ ràng là lừa người quá đáng mà.chính sách của công ty đâu thể thay đổi trong vòng vài ngày thế
    chỉ chết mình thui anuc: