Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: HĐ MÙA VỤ

Ðề: HĐ MÙA VỤ

Trích dẫn Gửi bởi always_fun
    Chào các bạn!
    Mình là thành viên mới, mong được mọi người hướng dẫn.
    cty mình tuyển nhân viên nhưng ký hợp đồng mùa vụ thui không có ký HĐLĐ. Nếu là hợp đồng mùa vụ thì đc ký bao nhiu lần. Mình đang phụ trách phần này. anh chị nào bít giúp mình với!!!!!!!!
    Mua vu la mang tinh chat không thường xuyên, nên bên bạn co thể ký 3-4tháng gì đó là tùy, và trong hơp dong phải ghi rõ là làm việc gì,
    trong 1 nam không ký qua 3 lan hop dong thoi vu.

LĐTV thì không qua 3 lần/năm nhưng có điều bạn phải lưu ý là nếu từ 2 lần trở đi thì bạn bắt buộc phải đóng 10% thuế TNCN trên thu nhập thực nhận của người lao động. Bạn hãy nghiên cứu kỹ cả luật lao động lẫn luật thuế để tránh vi phạm không đáng có.

LĐTV không phải là từ 2 lần trở đi thì bắt buộc phải đóng 10% thuế TNCN mà cứ là HĐLD thời vụ dưới 3 tháng thì đã bị khấu trừ 10% trên tổng thu nhập thực nhận luôn rùi bạn ah.

ok. cám ơn các bạn nhìu !!!!!!

Nếu không muốn khấu trừ 10% làm cái mẫu 23 thuế TNCN đc ko cả nhà nhỉ. ko biết cái mẫu này còn tác dụng ko.

HDTV chỉ dành cho công việc có tính chất thời vụ thường thì dưới 1 năm để bạn có thể ký kết hợp đồng theo thời gian của công việc đó, cũng có thể do điều kiện khách quan của công việc đó mà kéo dài hơn 1 năm thì bạn có thể ký kết thêm phụ lục HD. nếu công việc của cơ quan bạn mang tính chất thường xuyên mà bạn ký hợp đồng theo mùa vụ thì cần phải xem lại coi chừng vi phạm luật lao động đó