Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Học ACCA/FIA ở đâu tốt nhất

Cả nhà cho em hỏi có ai học ACCA/FIA bao giờ chưa? Có bằng này thì đi xin việc dễ lắm phải không ạ. Em sắp ra trường rồi nhưng mà thấy kinh tế ngày càng kém, có mỗi bằng đại học thì thất nghiệp đầy ra. Em thấy bảo học ACCA thì đi đâu cũng khỏi lo, học cái này thực tế và hiệu quả hơn hẳn cao học. Nên đang muốn đi xem thế nào. Có ai học chưa? học ở đâu thì tốt ạ? giá phí thế nào?

Ðề: Học ACCA/FIA ở đâu tốt nhất

Ở Việt Nam cũng chỉ có tầm 400 - 500 người có chứng chỉ này hỏi sao không dễ xin việc ) Muốn học thì bạn phải xác định là nó mất thời gian tầm 2 năm và giá phí kiểu như cao học liên kết nhưng mà giá trị thì hơn hẳn.
    Trung tâm gì mà tổ chức cuộc thi Chinh phục đỉnh cao nghề nghiệp ấy, thấy cũng nổi tiếng, lại có cam kết hoàn học phí khi ko đỗ hay sao ấy. có khi là lựa chọn đáng cân nhắc.

oài, có mấy trăm người có thì đúng là chất lượng thật rồi. Em cảm ơn bác ạ. Em cũng search ra trung tâm đào tạo nguồn Luc Viet đúng ko bác? bên này cam kết kinh nhỉ. em cũng thấy có bên **** nữa mà ko biết học bên nào hơn. Có ai học ở 2 trung tâm này chưa cho em ý kiến với nhé. Em cảm ơn.

mà học cái này thi theo kỳ, có ai học kỳ này ko vậy?

Học trung tâm nào cũng có ưu nhược điểm cả. Nói chung 2 trung tâm đấy chất lượng tương đương vì cùng có chứng nhận đối tác chất lượng của ACCA Quốc tế rồi. Nhưng thấy giá của Nguon Luc Viet rẻ hơn, cũng thân thiện hơn. bạn cứ tìm hiểu xem hợp phong cách trung tâm nào.

Thực ra thì giờ có kha khá cơ sở đào tạo FIA/ACCA, nhưng quan trọng là bạn chọn trung tâm theo tiêu chí nào để học thôi. Mình được biết ở ************ và Sunway cũng đào tạo FIA/ACCA với giá cả tương đối mềm mà chất lượng. Ở ************ thì ko thấy nổi trội lắm. Còn nếu ở Sunway HANU thì bạn được cái tin tưởng là cơ sở đào tạo trong trường học (ĐH Hà Nội) cũng như giảng viên có kỹ năng sư phạm tốt. **** thì có lâu năm rồi, nhưng giá lại cao nhất rồi.
    Nói chung là tùy thuộc bạn muốn chọn chỗ học theo tiêu chí nào :xinchao:

Trích dẫn Gửi bởi xinchao22
    Ở Việt Nam cũng chỉ có tầm 400 - 500 người có chứng chỉ này hỏi sao không dễ xin việc ) Muốn học thì bạn phải xác định là nó mất thời gian tầm 2 năm và giá phí kiểu như cao học liên kết nhưng mà giá trị thì hơn hẳn.
    Trung tâm gì mà tổ chức cuộc thi Chinh phục đỉnh cao nghề nghiệp ấy, thấy cũng nổi tiếng, lại có cam kết hoàn học phí khi ko đỗ hay sao ấy. có khi là lựa chọn đáng cân nhắc.
    bạn ơi, cho mình hỏi bạn học ACCA chưa, và nếu có thì bạn đang học ở đâu vậy, bạn cho mình một vài ý kiến về chương trình hoc này, như là gặp khó khăn gì khi học đc không bạn, thanks bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Gió Mùa
    bạn ơi, cho mình hỏi bạn học ACCA chưa, và nếu có thì bạn đang học ở đâu vậy, bạn cho mình một vài ý kiến về chương trình hoc này, như là gặp khó khăn gì khi học đc không bạn, thanks bạn nhiều
    Mình nghi cái nick bạn xinchao kia là "gà" bên VSC lắm nha )

Nói thật, mình cũng mới tham gia diễn đàn thôi. Nhưng thấy trăn trở của bạn Gió Mùa cũng giống mình hồi xưa, mới bước chân vào ACCA. Lo lắng nhiều phết. Nhưng giờ đang đi rồi thì thấy mọi thứ đều ko phải quá xa vời.

Hồi trước mình học ở VSC đấy ^^. Nhưng hồi đấy, bên VSC còn nhiều giảng viên uy tín, nổi tiếng. Giờ nhân sự gần như chẳng còn 1/5 ngày trước, mà mức phí vẫn thế. Nói chung mình ko hài lòng, nên học gần hết FIA, tới mấy môn đầu ACCA thì thôi "thẳng cánh cò bay".

**** học phí đắt, mình cũng thích nhưng ko với được, đắt quá. Giờ mình thích "săn" mấy trung tâm mà giá rẻ, giảng viên xịn hơn. Cơ sở vật chất có thể kém hơn xíu nhưng mình đến học là chính, giảng viên mới là điều quan trọng số 1. Với đc cái, thích chỗ nào chăm sóc mình cũng tận tình (VSC cái đợt mình vẫn đang học dở ở đấy đã rớt contact của mình rồi, nửa năm chả thấy gọi điện hỏi han gì luôn :Đ) Đợt này mình đang nhăm nhe bên AFA Đê la thành. Xem trang web thấy profile giảng viên ngầu ^^ sướng. Nhớ k nhầm thì là afa.edu.vn, bạn thử check xem.

Học ACCA có nhiều khó khăn, nói ra thì rất chung chung nhưng đơn cử như việc bạn phải bố trí thời gian dành cho nó, trong quá trình ôn thi và sát ngày thi... Đối vs mình đây cũng là 1 vấn đề, vì mình đang đi làm rồi mà. Ngoài thời gian ra thì mình thấy các cái khác đều ko đáng ngại, kinh nghiệm dần dần sẽ có. Mà ACCA cũng khá "trâu bò", cứ chịu khó ôn là sẽ qua thôi. ^^

Hy vọng bạn thành công với sự lựa chọn của mình.

Cảm ơn bạn rất nhiều ạ

Nếu bạn sinh viên đang mong muốn học ACCA&FIA vậy hãy thử sức mình qua Cuộc thi Chinh phục Đỉnh cao nghề nghiệp Kế toán - Kiểm toán - Tài chính lần thứ 4 nhé! Ngoài tiền mặt và học bổng ACCA, FIA, các bạn sinh viên còn có cơ hội tiếp cận đến các nhà tuyển dụng đầy tiềm năng. Hãy vào trang web chính thức của Chinh phục đỉnh cao nghề nghiệp để biết thêm chi tiểt nhé!

Chắc chắn là học ở FTMSGlobal rồi. Cứ search google là biết em ạ, FTMSGlobal dạy FIA/ACCA được 30 năm trên thế giới rồi, có mặt Việt Nam từ năm 1997 trong khi hiệp hội ACCA vào Việt Nam năm 2004 cơ. Ở Việt Nam cũng chỉ có FTMSGlobal dạy FIA thôi.
    Về ACCA thì tin chắc chẳng có nơi nào tốt hơn, em cứ đi hỏi bạn bè, thầy cô ai cũng recommend tới FTMSGlobal hết.

Sở dĩ với những chương trình hành nghề nó khác nhiều với chương trình học thuật, cần phải được học từ những người kinh nghiệm nghề dày dặn, kinh nghiệm dạy dày dặn lại thêm networking rộng lớn với những người cùng nghề là điều rất quan trọng. Qua FTMSGlobal vừa đảm bảo tỷ lệ đỗ cao với 30 năm chuẩn cao nhất Platinum, giảng viên chất lượng, nhiệt tình, network rộng với toàn người làm trong nghề, nhiều CFO, CEO...nhiều khi đi phỏng vấn còn gặp lại giảng viên ý chứ.

Lựa chọn kỹ vào, cứ vào google, facebook mà tìm hiểu. Gluck em nhé.