Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 47

Công việc làm tại nhà của một kế toán?

Good morning các ACE!
    Em vừa được giới thiệu vào một công ty chỉ mang chứng từ về nhà làm (làm thêm), công việc hiện giờ của em là KTTH nhưng việc chưa có nhiều (nói chung là em ít kinh nghiệm). ACE cho em hỏi công việc làm thêm này là phải làm những gì, có trách nhiệm nhiều ko, có kèm theo làm sổ sách ko nhỉ? Lương trung bình là bao nhiêu ạ? Em chưa đi nhận việc nhưng muốn báo cho ACE biết trước và trả lời giúp em để khỏi bỡ ngỡ khi nhận cv này. :chuyengivay: Chân thành cảm ơn! :mua:

Ðề: Công việc làm tại nhà của một kế toán?

Một bộ quyết toán BCTC năm thì khoảng bao nhiêu nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi thuhanghnhp
    Một bộ quyết toán BCTC năm thì khoảng bao nhiêu nhỉ?
    Khoảng từ 3triệu - 6triệu, tuỳ vào loại hình DN

Trích dẫn Gửi bởi quynhlinh24
    Good morning các ACE!
    Em vừa được giới thiệu vào một công ty chỉ mang chứng từ về nhà làm (làm thêm), công việc hiện giờ của em là KTTH nhưng việc chưa có nhiều (nói chung là em ít kinh nghiệm). ACE cho em hỏi công việc làm thêm này là phải làm những gì, có trách nhiệm nhiều ko, có kèm theo làm sổ sách ko nhỉ? Lương trung bình là bao nhiêu ạ? Em chưa đi nhận việc nhưng muốn báo cho ACE biết trước và trả lời giúp em để khỏi bỡ ngỡ khi nhận cv này. :chuyengivay: Chân thành cảm ơn! :mua:
    Mức lương ở trên là phải làm cả sổ sách đấy bạn ah.

Chú ý này em, nếu nhận tại thời điểm cuối năm, ng ta hay y cầu mình làm số liệu cả năm mà chỉ tra cho mình lương 2-3 tháng thui???

Công việc thú vị đấy nhỉ?Sinh viên có đc tham gia kô?Học mãi mà chưa đc dùng.Chán!

Trích dẫn Gửi bởi le.anh
    Chú ý này em, nếu nhận tại thời điểm cuối năm, ng ta hay y cầu mình làm số liệu cả năm mà chỉ tra cho mình lương 2-3 tháng thui???
    hic, mình cũng vậy đó. Tháng này mình mới nhận làm cho ngta nhưng chỉ được nhận lương như vậy. Bèo quá. Ai có cách nào để đòi quyền lợi không???
    :tucao:

Trích dẫn Gửi bởi thu_sanhai
    hic, mình cũng vậy đó. Tháng này mình mới nhận làm cho ngta nhưng chỉ được nhận lương như vậy. Bèo quá. Ai có cách nào để đòi quyền lợi không???
    :tucao:
    Quyền lợi là do mình thoả thuận với chủ DN ngay từ đầu. Nếu ngay từ đầu bạn nói rõ ràng về các khoản thù lao thì họ đâu thể tuỳ ý muốn trả sao thì trả? Còn nếu bạn ko nói rõ thì bây giờ nói rõ, nếu họ ko chịu thì bye bye đi tìm chỗ khác.

Vậy là mình muốn nhận về nhà làm là phải làm tất cả sổ sách của công ty luôn hả.

Trích dẫn Gửi bởi thivy
    Vậy là mình muốn nhận về nhà làm là phải làm tất cả sổ sách của công ty luôn hả.
    Chính xác bạn à. Nhận về làm thì làm tất cả sổ của cty luôn nhé.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối