Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Ðề: Thủ tục đăng ký lao động và BHXH lần đầu

Các anh chi vui lòng cho tôi xin file Đăng ký Lao Động và BHXH ,cám ơn các bạnh nhiều

Cty e ở quaanj, mọi thủ tụcnhuwuw trên đều ok, nhưng bên BHXH ko cho mua BH ngay mà đòi phải họp Đại hội công đoàn. k những thế cty còn phải mời họ xuống dự trong khi cty ít người lại làm xâ dựng nên mọi người đi hết ra công trường. việc làm k hết mà họ đòi tùm lum

Cả nhà cho em hỏi. Lương đóng BHXH bên em mỗi người chỉ được đóng 860.000 thui mà lương bên thuế của em hơn 3triệu. Vậy em làm hợp đồng lao động như thế nào đây. Bên em lương kinh doanh cố định chứ không theo %.

Bạn nào có biên bản phổ biến luật lao động khi mới làm lần đầu để nộp cho phòng thương binh xã hội cho mình xin. Cám ơn các bạn. alonetam_153@yahoo.com

Cơ quan bạn gần Quận nào thì đóng BHXH tại quận đấy không nhất thiết là phải cùng với CQ thuế là bên cty bạn đang nộp thuế
    Mức nộp BHXH tối thiểu là 856.000.
    Mức lương được hưởng cao hơn mức đóng BH thì làm hợp đồng khác đối với BH và ký với mức lương như NLD muốn
    Thủ tục làm sổ gồm:
    - Tờ khai" 03 bản
    - Danh sách đề nghị cấp sổ mẫu 02 và 04 SBH: mỗi cái 03 bản
    - Biên bản giao nhận sổ : 02 bản
    Các tháng tiếp theo nếu tăng mới thì dùng mẫu 02 BH theo CV số 1615. Nếu báo giảm thì dùng mẫu 03 BH theo CV số 1615. Chấm dứt HDLD thì có phải Biên bản thu hồi thẻ, quyết định Chấm dứt và Chốt sổ BH
    Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi daibangyeu
    Cả nhà cho em hỏi. Lương đóng BHXH bên em mỗi người chỉ được đóng 860.000 thui mà lương bên thuế của em hơn 3triệu. Vậy em làm hợp đồng lao động như thế nào đây. Bên em lương kinh doanh cố định chứ không theo %.
    lương bên thuế hơn 3 triệu.bạn chìa 2 ra là:1.5, ậy bạn cho lương cơ bản khoảng 1tr6, còn lại là phụ cấp,
    nếu trong bảng lương bạn tính là 3tr thì chỉ còn cách đó thôi. trên đây là ý kiến của mình,các bạn nhớ thêm ý kiến vào nữa nhé

công ty em thành lập t8 năm 2009, nhưng chưa có ký hđ lao động với Nv nên chưa nộp BHXH, BHYT. Em muốn nhờ anh chị nào có kinh nghiệm trong việc đi đăng ký lao động và đăng ký BHXH chỉ giúp em với.
    Công ty của em đăng ký ngành nghề kinh doanh là bán buôn bánh kẹo, sản xuất bánh kẹo, .... nhưng thực sự thì chỉ mới bán bánh kẹo thôi chứ chưa sản xuất.
    Em không biết phải tra bảng lương nào cho đúng nữa. \
    Mong anh chị trong diễn đàn giúp em.

Trích dẫn Gửi bởi vpls
    công ty em thành lập t8 năm 2009, nhưng chưa có ký hđ lao động với Nv nên chưa nộp BHXH, BHYT. Em muốn nhờ anh chị nào có kinh nghiệm trong việc đi đăng ký lao động và đăng ký BHXH chỉ giúp em với.
    Công ty của em đăng ký ngành nghề kinh doanh là bán buôn bánh kẹo, sản xuất bánh kẹo, .... nhưng thực sự thì chỉ mới bán bánh kẹo thôi chứ chưa sản xuất.
    Em không biết phải tra bảng lương nào cho đúng nữa. \
    Mong anh chị trong diễn đàn giúp em.
    Đầu tiên bạn phải đăng ký thang bảng lương với phòng lao động trước ,sau đó nhờ họ hướng dẫn sẽ tốt hơn
    Vì mỗi nơi thủ tục mỗi khác đó bạn.

cho mình hỏi công ty mình có tổng số lao động hiện tại là 09 người thì có cần đăng ký lao động và BHXH không nhỉ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối