Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

mẫu sổ theo dõi công nợ

Em chào các anh chị! em là dân mới ra trường và vào làm tại một công ty cũng mới thành lập, lên hệ thống sổ sách chưa có gì . Giờ em đang gặp khó khăn trong việc theo dõi công nợ phải thu của khách hàng trên excel. Khách hàng của Cty em khá nhiều khoảng 50 khách , mà yêu cầu của sếp muốn theo dõi chi tiết cho từng khách hàng và cuối mỗi tháng phải in bẳng tổng hợp công nợ. Vậy anh chị nào có mẫu sổ tiện theo dõi trên máy và tiện khi in ra để lưu ( em bị mấy dữ liệu trên máy 2 lần rồi hic) thì cho em xin.
    Em cảm ơn nhiều nhiều!

Ðề: mẫu sổ theo dõi công nợ

em vao www.thuvienphaplap.com mà lấy

chào các anh chị , em là thành viên mới của diễn đàn dân kế toán, em mới ra trường và đi làm ở công ty cũng mới thành lập. Công ty của em sản xuất linh kiện, cụm li hợp xe gắn máy, em chưa biết làm thế nào để tính giá thành của sản phẩm. Anh chị nào có kinh nghiệm về tính giá thành của những sản phẩm trên, giúp em với. Em cảm ơn rất nhiều.

anh chị ơi em làm cty em rất nhiều công nợ, tới 350 xã viên lận, theo dõi chi tiết từng người, từng ngày, nếu trễ thì lãi phỉa tính bao nhiêu? cuối tháng phải làm báo cáo thu chi còn lại bao nhiêu tiền

anh ơi em cũng vào link ấy mà ko được huhu!Có cái nào nữa không anh.Em mới vào lam mà........

Công nợ? Làm kế toán theo tôi cứ tính như mẹ ở nhà đi chợ. Túi có bao nhiêu tiền. Đi chợ mua những gì( khúc mía cho thằng 2, bì chè cho con ba, miếng kẹo cho thằng 4, khúc khoai luộc cho con 5...). Thiếu tiền, mua nợ -phải trả cho người bán. có tiền đưa trước, người bán đem tới nhà, hoặc đặt cọc hôm sau lấy-trả trước cho người bán... .
    Công nợ?: tổng hợp nợ người ta cái gì, và người ta nợ mình cái gì. MÌnh đã trả, đã ứng, đặt cọc, trả trước cho người ta bao nhiêu, mấy lần. Cứ ghi ra tất tần tật.
    Chi tiết từng người một (ông bán mía, bà bán chè, cô bán kẹo, chị bán khoai lang...). Sau đó tổng hợp lại: cuối cùng nợ ông bán mía bao nhiêu, bà bán chè chưa thối tiền bao nhiêu...). Đến đây hy vọng bạn có thể tự lập ra mẫu sổ theo dõi người bán - người mua/sổ hợp đồng (công nợ) rồi chứ!!!!

http://**************/forum/showthread.php?p=422369#post422369
    Vô link nay lấy đi mấy pác!

tớ chẳng tải được gì buồn quá :cry7: có cách nào nữa ko?

cac anh chi có thể cho em xin mẫu theo dõi công nợ không

có j đâu mà khó, mình thì mình làm ra 1file excel sau đó mình phân ra từng sheet một đăt tên cho từng khách hàng .... bạn có thể vào yahoo của mình, mình sẽ gởi cho. comay2003h@yahoo.com

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối