Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 54

Ðề: cách viết nhật ký thực tập

viết thì có gì đâu,bạn chỉ cần viết từ ngày tới thực tập công ty đó,viết rõ ràng từng ngày làm những việc gì,viết hết cho đến khi kết thúc khoá thực tập.

bạn viết quy trình thực tập
    ngày 3/5/2009,chọn đề tài thực tập
    ngày 5/5/2009,chọn công ty(địa điểm thực tập)
    ngày 7/5/2009,đến công ty xin số liệu gì,làm những việc gì(tự suy nghĩ nha)
    ngày 8...........đến công ty làm gì....
    ngày 15/5......tổng hợp số lịêu,phân tích...
    thực hành trên word...
    đến công ty xin bản nhận xét.....bên cạnh đó đưa phong bì hoặc quà cho mấy anh chị phòng kế toán...hehe?
    kiểm tra và hoàn thiện lần cuối cùng...
    cuối cùng là in ra....

Khi đi thực tập nên viết Nhật ký thực tập, không phải vì cô giáo yêu cầu, mà đơn giản nếu làm việc có kế hoạch, có nhật ký, thì kỳ thực tập của bạn sẽ hiệu quả và khi viết luận văn bạn sẽ không bị rơi vào tình trạng thiếu thông tin.
    Ngoài cách của các bạn trong diễn đàn đã mách, theo tôi, trước mỗi buổi đến địa điểm thực tập, bạn nên định hướng trước xem ngày mai mình làm gì? Có thể viết nhật ký trước như là kế hoạch của mình, ví dụ:
    - Ngày.../.../..., làm quen và tìm hiểu về công ty nơi thực tập, xin tài liệu về lịch sử công ty. Trao đổi với các cô, bác trong phòng kế toán, phòng tổ chức ...(tài liệu xin ở phòng nào, nên trao đổi ở phòng đó) về những vấn đề xung quanh lịch sử hình thành của công ty...
    - Ngày.../.../..., đi thực tế nơi sản xuất, kinh doanh của công ty. Để viết về bất kỳ chủ đề nào, bạn cũng cần tìm hiểu về thực trạng sản xuất, hoạt động của công ty.
    ... Mỗi ngày một chủ đề, với list câu hỏi bạn đã chuẩn bị trước, tìm hiểu từ những vấn đề chung, rồi đến vấn đề liên quan đến đề tài bạn chọn.
    Bạn có thể kẻ bảng trong nhật ký: Cột 1 ghi thời gian; cột 2 ghi nội dung; cột 3 ghi kết quả, cột 4 ghi chú.
    Trong cột 2, ghi càng chi tiết càng tốt, từ các chủ đề, các câu hỏi...
    Cột 3, ghi các tài liệu, số liệu thu được, hoặc các câu trả lời...
    Để xin được số liệu kế toán phục vụ cho luận văn của mình, tôi biết không hề dễ dàng. Nhưng nếu biết cư xử đúng mực, khéo léo, thì điều đó không khó. Chúc bạn có một kỳ thực tập thành công.

Ðề: KẾ TOÁN LƯU CHUYỂN HÀNG HÓA

chào mọi người em đang làm bài thưc tập chuyên đề"kế toán lưu chuyển hàng hóa"nếu ai có bài bài thì mail cho e tham khảo với.Em cảm ơn nhiều nhiều:k5824633:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mail cua em :hienphan86@gmail.com

Ðề: KẾ TOÁN LƯU CHUYỂN HÀNG HÓA

Trích dẫn Gửi bởi hienphan86
    chào mọi người em đang làm bài thưc tập chuyên đề"kế toán lưu chuyển hàng hóa"nếu ai có bài bài thì mail cho e tham khảo với.Em cảm ơn nhiều nhiều:k5824633:
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    mail cua em :hienphan86@gmail.com
    hình như chị có gửi cho em rồi mà,em có thể vào thư viện để tìm tham khảo thêm!

cam on huyenkt minh cung dang tim cai nay

chào các anh chị!
    em đang làm báo cáo thực tập về tiêu thụ và xác định kết quả kinh doanh ở doanh nghiệp thương mại.Anh chị nào có tài liệu gì thì mail cho em tham khảo với nhé.em cám ơn nhiều

thầy giáo mình có nói nhật ký thực tập là cái mà mình sẽ viết về các yêu cầu thực tập, rùi về đánh máy lại cho đẹp.
    vd: ngày 5/5, tìm hiểu lịch sử công ty
    loại hình: cty cổ phần
    loại hình kd: thương mại và dvu
    thành lập ngày.......
    theo qđ số... của ....
    v..v........

[cam on ban nhieu mong rang se dc lam quen vs ban:cogidau::muatumlum:

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối