Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

đề tài thực tập kế toán tại ngân hàng

Xin chào các anh chị, em la thành viên mới của diễn đan mong các anh chị giúp đỡ.
    Em đang la sinh viên năm cuối ngành kế toán nhưng muốn thực tập tại ngân hàng. Vì vậy em muốn hỏi khi thực tập tại nhân hàng có thể viết đề tài thực tập gì ma có liên quan tới kế toán? Mong các anh chị giúp đỡ.Em xin cảm ơn:motsach:

Ðề: đề tài thực tập kế toán tại ngân hàng

Trích dẫn Gửi bởi cuncon2502
    Xin chào các anh chị, em la thành viên mới của diễn đan mong các anh chị giúp đỡ.
    Em đang la sinh viên năm cuối ngành kế toán nhưng muốn thực tập tại ngân hàng. Vì vậy em muốn hỏi khi thực tập tại nhân hàng có thể viết đề tài thực tập gì ma có liên quan tới kế toán? Mong các anh chị giúp đỡ.Em xin cảm ơn:motsach:
    sao khong ai giup minh vay?

em cũng là sv năm cuối. chuẩn bị phải đi thực tập rùi, em cũng dự định thực tập tại ngân hàng và làm đề tài về kế toán ngân hàng nhưng chưa có định hướng gì cả. vấn đề mới mẻ tại ngân hàng là gì nhỉ?kế toán ngân hàng thì phần nào là hay nhỉ? anh chị có gì thì chia sẻ với em với! em cám ơn

Kế toán ngân hàng có nhiều đề tài lắm chứ, ví dụ như: Phân tích tình hình các khoản phải thu, phải trả hay chi phí chờ phân bổ. Các giải pháp để nâng cao hiệu qủa trong việc sử dụng nguồn vốn tại ngân hàng, hay cũng có thể làm đề tài về TSCĐ, CCDC.

bạn có thể vào đây, đăng ký thành viên rồi tải về nha
    http://www.youtemplates.com/default.asp?slCategory=001005

-Lang thang trên mạng hoài mà em cũng chưa tìm ra đề tài nào về ngân hàng mà em hứng thú, may mà vào đây và đọc được mấy dòng có ý nghĩa:chay:
    -Em cũng định xin vào ngân hàng thực tập, trước đó em cũng đã lựa chọn 1 công ty về xây dựng đề tài "Kế toán chi phí và tính giá thành SP", không rõ trong ngân hàng thì có thể áp dụng đề tài này không vậy anh chị ợi? Và nếu có thể mong rằng anh chị có thể cho em bài tham khảo về đề tài này thì hay quá.
    -Cảm ơn mọi người đã đọc bài này!

mọi người ai có đề cương chi tiết kế toán ngân hàng về chuyên đề huy động vốn ở ngân hàng hay báo cáo tốt nghiệp càng tốt không? Nếu có thì làm ơn gởi cho mình với mình đang rất cần gởi qua mail cho minh thuytc87@yahoo.com
    cam on nhieu
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    cho mình đề cương chi tiết về kế toán ngân hàng với đề mục gì cũng được địa chỉ email như trên

cho mình thêm 1 vé nữa nha bạn...cám ơn bạn nhiều..
    email của mình : dungtran_vl@yahoo.com.vn

em chỉ biết kế toán nghiệp vụ huy động vốn, mà không biết còn đề tài nào hay hok nữa, tại ởtrowngf em thấy mấy anh chị khóa trước làm đề tài này rất nhiều. anh chị nào biết đề tài nào giúp em với. em đang rất rất cần. cảm ơn mọi người nhiều lắm!

em đang là năm cuối ngành kế toán, em muốn thực tập bên ngành xây dựng nhưng không biết chọn đề tài gì. anh chị nào có đề tài hay xin cho mình em ý kiến với

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối