Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 44

Chủ đề: Ôi cuộc đời

Ðề: Ôi cuộc đời

Trích dẫn Gửi bởi Mèo Tồ
    :labay: Hôm nay chán đời............. lại vào DKT.............. Lại muốn mình bé lại như bức số 1........ :k5197769:
    eo eo ........meo gia hoa cao
    cao gia hoa j day ????

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    Phàm con người ta sinh ra ở đời, có người tốt, kẻ xấu, xã hội nó vốn thế và nó luôn luôn thế . Mỗi người chúng ta sống trên đời này là để trả "nghiệp" bất kể tốt xấu thế nào. Thế nên việc gì phải tự hỏi ta sống thế nào, chỉ là ta thế nào thì hãy sống như thế ấy. Không làm được kẻ xấu thì hãy làm người tốt, thế thôi.
    Ko có ma quỷ sao có được thiên thần, ko có kẻ xấu sao có người tốt. Xấu hay tốt nó chỉ là khái niệm do con người đặt ra. Đôi khi là tốt với ng này nhưng kẻ nọ nhìn vào lại là xấu.
    Thích nhất câu " ta thế nào thì hãy sống như thế ấy" của bác, đôi khi thấy mình cứ gồng người lên chỉ vì những cái nhìn của người xung quanh, những khái niệm mơ hồ chung chung của xã hội thật là mệt mỏi. Nhưng sống ko như vậy thì lại hóa ra là sống bản năng, ích kỷ chỉ biết mỗi mình. Thật đau đầu a ạ, biết vậy mà chả giải quyết đc gì, vì vượt qua nó ta đã không còn là người thường nữa rồi. Ôi cái cuộc đời thật lôi thôi, rắc rối.

Trích dẫn Gửi bởi denuidv
    ......, đôi khi thấy mình cứ gồng người lên chỉ vì những cái nhìn của người xung quanh, những khái niệm mơ hồ chung chung của xã hội thật là mệt mỏi. Nhưng sống ko như vậy thì lại hóa ra là sống bản năng, ích kỷ chỉ biết mỗi mình. Thật đau đầu a ạ, biết vậy mà chả giải quyết đc gì, vì vượt qua nó ta đã không còn là người thường nữa rồi. Ôi cái cuộc đời thật lôi thôi, rắc rối.
    Haiz, @denuidv, những người biết tôi đều gọi tôi là kẻ lập dị cả đấy .

Trích dẫn Gửi bởi pqhung091965
    Haiz, @denuidv.....
    E đôi khi còn bị gọi là điên là dở hơi. Thôi thì ko thẹn với lòng mình là đc.

theo như trên, mình chưa đi đk bước nào :nhaykieumoi::nhaykieumoi::nhaykieumoi:

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    theo như trên, mình chưa đi đk bước nào
    Vẫn đang tập bò hả e. Trẻ con mà bò đc đến đây là giỏi đấy

Trích dẫn Gửi bởi denuidv
    Vẫn đang tập bò hả e. Trẻ con mà bò đc đến đây là giỏi đấy
    Bạn Dê quá khen chứ, bò nhiều nó thành khả năng hơn người, ví như cuộc thi giưã thỏ với Rùa ấy bạn

Trích dẫn Gửi bởi Khiconnb
    theo như trên, mình chưa đi đk bước nào :nhaykieumoi::nhaykieumoi::nhaykieumoi:
    toàn hình người , chưa có hình của khỉ ^^

Trời mưa!............ Nhìn mà âu sầu, phố vắng, người vắng.......... ngoảnh lại .......... chỉ có mình............

Phải làm sao????????????

Thôi thì hãy mỉm cười...............!

Đời cơ bản là chán..............
    Chán làm, chán ăn, chán chơi, chán yêu,...........chán sống
    Không phải vì ta vô dụng mà vì cs ko có ý nghĩa với ta! Trả nợ bố mẹ đã, rồi ta sẽ lam những gì mình muốn.hầy

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối