Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 13 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 1239
    Ðề: Cựu binh dân kế toán

Trích dẫn Gửi bởi dongminhkh
    Ờ, thế hả? Khó nhỉ? Nếu văn vẻ qua, lịch sự quá thì không phải lính trận, không hiểu thời chống Mỹ mấy bác đi trước có nói tục như lính K. tụi tui không? :sweatdrop: Hình như nói ra cũng là một phần để che dấu nỗi sợ đấy các bác ah! Như thằng bạn tui đã từng nói như thế khi còn ở bên đó! Nói tiếng Việt mình đã đành, có ông còn học tiếng K. để chửi nhau với dân K.! Kinh quá!
    Tui nói như trong mấy bài viết vừa rồi là đã bỏ đi rất nhiều, rất nhiều những tiếng còn thô lỗ hơn những từ mà tui đã diễn tả! :smilielol5: Hay là do thời đó do lính hỗn tạp quá, đa phần là con em nghèo, ít học nên mới đẻ ra những chuyện như vậy? Trong tất cả các trận chiến đấu mà tui tham dự, không có trận nào mà không văng tục, nhất là khi lao lên khỏi công sự để truy kích thì khỏi nói làm gì nữa...Tiếng hô xung phong chỉ là đệm cho dàn đồng ca nói tục của lính khi giáp chiến với kẻ thù!
    Bây giờ, dù đã về với đời thường, chiến trận chỉ là kỷ niệm trong con người tụi tui, nhưng cái ngoại ngữ "Đan Mạch" này đôi lúc vẫn còn tồn tại và bột phát, nhất là những lần anh em chiến hữu gặp nhau!
    Nhưng nói gì thì nói, những bài sau nếu có thể mình sẽ giảm bớt cường độ "trận đánh" lại! Các bác đồng ý chứ....:cheers1::gun_bandana:
    Bác cứ dùng thoải mái cho nó oai nhưng bác nên viết tắt thì hay hơn :smilielol5:
    Thế nhé bác heheh

Trích dẫn Gửi bởi Baocông
    Đồng chí kể chuyện thực tế hay phết. Nhưng sẽ hay hơn nếu ít sử dụng từ đệm ngoài chiến trường đi heheheheh đại loại như ..MK .... bỏ mẹ .... Đây là mệnh lệnh đấy.
    Trích lời thề thứ hai trong 12 lời thề danh dự "Tuyệt đối phục tùng mệnh lệnh của cấp trên. Khi nhận bất cứ nhiệm vụ gì cũng tận tâm tận lực thi hành một cách nhanh chóng và chính xác."
    Nhiệm vụ nào cũng hoàn thành, khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng.
    Thế nhé bác hehe
    Hihihi....cái này thời chiến mà không chấp hành thì có mà bỏ mạng! Chấp hành triệt để, vô cùng chính xác, tuyệt đối tận tâm. Ví dụ như chấp hành lệnh của cấp trên vô phum dân vận: 100% cháp hành, trên cả tuyệt vời luôn! Kết quả thực hiện: thành công rực rỡ :ibbanana:

Hihihi....cái này thời chiến mà không chấp hành thì có mà bỏ mạng! Chấp hành triệt để, vô cùng chính xác, tuyệt đối tận tâm. Ví dụ như chấp hành lệnh của cấp trên vô phum dân vận: 100% cháp hành, trên cả tuyệt vời luôn! Kết quả thực hiện: thành công rực rỡ :ibbanana:
    Hình như công tác dân vận trong thời chiến hay thời bình cũng đều được lính thích và ủng hộ tham gia nhiệt tình các bác nhỉ :smilielol5:
    Còn mệnh lệnh trinh sát hay chốt hậu là những mệnh lệnh mà tên nào cũng sợ hehehe

Trinh sát hay chốt đường thì không đáng sợ lắm! Ngán nhất là gid các bác biết không? Làm lính chuyên gia! Một đêm phải chuyển chổ ngủ ít nhất 3 lần....thế mà vẫn còn bị Pot cắt tiết!

Mấy hôm nay bên Diễn đàn "Quân sử VN.net" lắm chuyện thấy hơi khó chịu. Buồn. Đám lính K. tụi tui có cảm giác mỏi mệt trước một số bài viết mang tính dạy đời, coi người khác là thấp kém....Hết muốn!

Mấy hôm nay bên Diễn đàn "Quân sử VN.net" lắm chuyện thấy hơi khó chịu. Buồn. Đám lính K. tụi tui có cảm giác mỏi mệt trước một số bài viết mang tính dạy đời, coi người khác là thấp kém....Hết muốn!
    Kiện đến Khai Phong Phủ đi bác, em :chemdau: hết cái đám coi trời bằng vung í

Ở đâu cũng thế, có người này người kia, buồn làm gì bác ơi. Nếu buồn bác qua đây anh em mình tâm sự cho vui hơn. Mai mốt có dịp gặp nhau :cheers1:

Trích dẫn Gửi bởi Sư Tử Chúa
    Ở đâu cũng thế, có người này người kia, buồn làm gì bác ơi. Nếu buồn bác qua đây anh em mình tâm sự cho vui hơn. Mai mốt có dịp gặp nhau :cheers1:
    Mai mốt gì bác? Sài gòn thì mỗi tháng tui phải ăn cơm trong đó ít nhứt 3 ngày, chỉ tiêc là không thể ở lại được lâu nên không gặp được mấy bác! Mới hôm trước đây thôi, dự kiến là 3 ngày, nhưng rốt cuộc chỉ ở đúng 1 buổi....nếu đúng như kế hoạch thì....hehe...gặp nhau là cái chắc! :cheers1:

Mai mốt gì bác? Sài gòn thì mỗi tháng tui phải ăn cơm trong đó ít nhứt 3 ngày, chỉ tiêc là không thể ở lại được lâu nên không gặp được mấy bác! Mới hôm trước đây thôi, dự kiến là 3 ngày, nhưng rốt cuộc chỉ ở đúng 1 buổi....nếu đúng như kế hoạch thì....hehe...gặp nhau là cái chắc! :cheers1:
    Có nghe đồn mà hình như là bác nì bị lỡ :sweatdrop:

bác này là xấu nhất !!!

Trang 13 của 124 Đầu tiênĐầu tiên ... 311121314152363113 ... CuốiCuối