Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lấy sổ phụ ngân hàng VCB gồm những bảng kê, sổ gì?

Chào anh chị kế toán của diễn đàn. Chả là e mới làm kế toán lên còn ngu ngơ lắm, mong các anh chị chỉ bảo em nhiều ạ.
    Em được giao cho nhiêm vụ là lấy sổ phụ ngân hàng VCB. Anh chị cho em hỏi, sổ phụ ngận hàng gồm những giấy tời gì?( là sổ và giấy bên VCB in rồi đưa cho mình đấy ạ). Em cảm ơn anh chị nhìu nhìu ạ

Anh chị nào biết hay ai đã lấy Sổ phụ VCB bảo em với ạ

Em ra ngân hàng kêu họ in bảng kê sổ phụ (hay còn gọi là bảng sao kê) ,là họ in à, với cầm theo giấy giới thiệu của công ty + cmnd (cứ đem hờ lỡ ngân hàng hỏi). NH sẽ phát cho tờ giấy xin in sổ phụ, đền ngày tháng mình muốn xin vào.
    Thì Ngân hàng sẽ in ra cho mình, trong đó sẽ thể hiện rõ ai chuyển tiền cho cty, hay cty chuyển tiền cho ai, rồi về hạch toán lên phần mềm.

Trích dẫn Gửi bởi trang.ngo
    Em ra ngân hàng kêu họ in bảng kê sổ phụ (hay còn gọi là bảng sao kê) ,là họ in à, với cầm theo giấy giới thiệu của công ty + cmnd (cứ đem hờ lỡ ngân hàng hỏi). NH sẽ phát cho tờ giấy xin in sổ phụ, đền ngày tháng mình muốn xin vào.
    Thì Ngân hàng sẽ in ra cho mình, trong đó sẽ thể hiện rõ ai chuyển tiền cho cty, hay cty chuyển tiền cho ai, rồi về hạch toán lên phần mềm.
    Em cảm ơn chị ạ. Vậy sổ phụ là bảng kê phản ánh những phát sinh giao dịch trong tháng đấy ạ chị?

Đúng rồi em.