Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Hồ sơ giải thể chi nhánh

chào cả nhà! có ai biết hồ sơ giải thể chi nhánh gồm có những gì? đường đi nước bước như thế nào? giúp vitxiemcolun với? Cty vitxiem muốn giải thể chi nhánh! vitxiem chưa bao giờ làm việc này, ai biết chi dùm cho vitxiem nha! các mẫu hồ sơ gởi về địa chỉ thaoht04@yahoo.com cảm ơn cả nhà nhiều lắm!

Ðề: Hồ sơ giải thể chi nhánh

hic Chi nhánh công ty vitxiem vừa mới mở được có mấy tháng, chưa có mua cuốn hoá đơn nào, chưa có phát sinh gì hết hà! tất cả mọi việc tất cả đang là con số không! vậy việc giải thể này thì thế nào? mặt bằng thuê để mở chi nhánh lấy tên công ty mê không ah! giờ em muốn giải thể chi nhánh nhưng để lại bặng bằng làm sowroom vậy vitxiem phải làm thế nào?

Ðề: Hồ sơ giải thể chi nhánh

Trích dẫn Gửi bởi vitxiemcolun
    hic Chi nhánh công ty vitxiem vừa mới mở được có mấy tháng, chưa có mua cuốn hoá đơn nào, chưa có phát sinh gì hết hà! tất cả mọi việc tất cả đang là con số không! vậy việc giải thể này thì thế nào? mặt bằng thuê để mở chi nhánh lấy tên công ty mê không ah! giờ em muốn giải thể chi nhánh nhưng để lại bặng bằng làm sowroom vậy vitxiem phải làm thế nào?
    Cái này dễ mà. Làm công văn giải thể, Tờ chứng nhận MST (gốc) gởi qua Thuế để thuế xác nhận là Dn không nợ thuế. Sau đó cần biên bản xác nhận đó, công văn giải thể, Giấy chưứng nhận chi nhánh, Giấy chứng nhận mẫy dâus và con dấu gởi trả cho Sở KH & ĐT là xong. Chúc mau mắn

anh chị nào có hồ sơ giải thể chi nhánh phụ thuộc với cơ quan thế thì gửi giúp em nhé. Thank anh chị!
    mail của em: phamthiyen201290@gmail.com