Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

công ty mới thành lập phải làm các thủ tục thuế GTGT , TNDN , TNCN như thế nào ạ?

các bác cho em hỏi công ty em mới thành lập tháng 8/2014. giờ công ty cần làm các thủ tục như kê khai thuế GTGT, TNDN, ... cả việc đăng kí hóa đơn nữa . em mới ra trường giờ còn ngơ ngơ chẳng biết phải đi làm như thế nào. các bác biết chỉ giúp em với ạ. em cảm ơn nhiêu!

Ðề: công ty mới thành lập phải làm các thủ tục thuế GTGT , TNDN , TNCN như thế nào ạ?

Trước tiên bạn cần làm ngay tờ khai thuế môn bài và nộp tiền thuế môn bài nhé.
    Bên bạn đầu tư tài sản chưa để đăng ký phương pháp tính thuế GTGT nữa.
    Nếu chưa có tài khoản ngân hàng thì khi nào mở tài khoản ngân hàng bạn phải làm ngay mẫu 08-MST (chậm nhất là 10 ngày từ ngày mở tài khoản).
    Chú ý treo biển hiệu công ty nhé. Khi mua hóa đơn của cơ quan hoặc thông báo phát hành hóa đơn, cơ quan thuế sẽ xuống kiểm tra địa điểm, nếu chưa có biển họ lập biên bản đó.

Ðề: công ty mới thành lập phải làm các thủ tục thuế GTGT , TNDN , TNCN như thế nào ạ?

Chào e,
    E có thể gửi vào địa chỉ email của chị, chị sẽ hướng dẫn e chi tiết
    Nếu e muốn có thêm nhiều kinh nghiệm thực tế và tự tin trong công việc kế toán ( từ hạch toán nghiệp vụ, kiểm tra chứng từ, đến lên báo cáo tài chính) thì chị có thể dạy kèm e, trong thời gian ngắn đảm bảo e sẽ thấy mình hoàn toàn có thể tự làm.
    Email: hcm0506@yahoo.com.vn