Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Giảm trừ gia cảnh năm 2014

Chào tất cả mọi người trong diễn đàn.
    Mọi người giúp mình vấn đề này với ạ:
    Công ty mình ở Đống Đa ( thuế và BH ở đây khá là khố tính :sorrynha: ). mọi người cho mình hỏi là thủ tục giảm trừ gia cảnh gồm những gì ( cho con đẻ ) và thời hạn nộp trong năm là ngày bao nhiêu ạ.
    Cảm ơn tất cả mọi người trong diễn đàn.

Trích dẫn Gửi bởi Giới_Tử
    Công ty mình ở Đống Đa ( thuế và BH ở đây khá là khố tính :sorrynha: ). mọi người cho mình hỏi là thủ tục giảm trừ gia cảnh gồm những gì ( cho con đẻ ) và thời hạn nộp trong năm là ngày bao nhiêu ạ.
    Bạn làm mẫu 16/DK-TNCN ban hành kèm theo thông tư 156 và nộp kèm bản sao GKS của con (mỗi loại 2 bản nhé)

Ðề: Giảm trừ gia cảnh năm 2014

thuế ở chi cục Đống Đa nổi tiếng rồi. trước e đi thực tập ở 1 cty cũng chạy vạy bn lần :-(

Ðề: Re: Giảm trừ gia cảnh năm 2014

Trích dẫn Gửi bởi huyen.na
    Bạn làm mẫu 16/DK-TNCN ban hành kèm theo thông tư 156 và nộp kèm bản sao GKS của con (mỗi loại 2 bản nhé)
    đúng thứ cũng đang cần

Ðề: Giảm trừ gia cảnh năm 2014

Trích dẫn Gửi bởi Giới_Tử
    - Làm hồ sơ thì như huyen.na hướng dẫn.
    - Mình bổ sung lưu ý như sau:
    Khi làm tờ đăng ký giảm trừ GC (16/DK) thì ghi vào cột "Thời điểm tính giảm trừ" thì ghi từ tháng thực tế phát sinh người phụ thuộc. Nhưng khi làm giảm trừ quý thì tính giảm trừ từ tháng đăng ký.
    VD: Chị A sinh con vào tháng 1/2014, nhưng đến tháng 6/2014 mới đăng ký giảm trừ gia cảnh cho người phụ thuộc (là con). Thì khi đăng ký trên mẫu 16/DK điền ở cột "Thời điểm giảm trừ " là: 01/2014. Nhưng khi làm quyết toán quý 2/2014 thì chỉ tính giảm trừ từ tháng 6/2014. Đến khi quyết toán năm 2014 thì sẽ được tính thời điểm giảm trừ từ tháng 1/2014 mà không phải đăng ký lại. Còn TH mà khi đăng ký là 6/2014 thì đến khi quyết toán cuối năm lại phải đăng ký lại là 01/2014.