Công ty mình làm thủ tục chuyển quận từ CC thuế Cầu Giấy về CC thuế Hoàn Kiếm. Hồ sơ ghi ngày 20/05/2013. Sau đó công ty lại làm thủ tục thay đổi trên ĐKKD ( thay đổi tên doanh nghiệp, thay đổi GD) và hoàn thành thủ tục + con dấu ngày 15/07/2013. Tháng 10 phát sinh nộp thuế ( thuế tháng 9), kho bạc nhà nước thông báo trên hệ thống (không hiểu hệ thống) thì tên DN chưa đc thay đổi, cần đến Chi cục thuế HK làm tờ khai đăng ký thay đổi (mẫu 08, mẫu này khi làm thủ tục chuyển từ quận cầu giấy về HK đã làm, nộp ở CG)
Khi đến chi cục thuế HK, họ in cho mình 1 tờ tra cứu thông tin người nộp thuế trên web của tổng cục thuế (hình như gdt.gov) và bảo nếu kho bạc thắc mắc cứ bảo họ vào đó mà tra, đưa cho họ cái tờ tra cứu đó.
Mình muốn hỏi:
1. Khi làm thủ tục chuyển quận có cần làm tờ khai mẫu 08 và nộp cả nơi chuyển đi à nơi chuyển đên hay không?
2. Công ty mình cùng thời điểm chuyển quận làm thêm thủ tục thay đổi ĐKKD ( thông tin như trên) nữa thì có cần nộp tờ khai mẫu 08 hay không?
3. Việc chị ‘’xinh gái’’ bên CC thuế hướng dẫn mình cách giải thích với kho bạc nhà nước như vậy có ổn không?
4. Giờ mình cần làm giấy tờ j cho hợp lệ?
5. Khi nộp thuế tại kho bạc nhà nước, có cần nộp lại giấy tờ j chứng minh mình đã nộp thuế cho Cơ quan thuế k?

Mình rất mong nhận được sự góp ý sớm của mọi người để giải quyết vấn đề cho dứt điểm k có ..mất ăn mất ngủ quá. Mong cả nhà giúp đỡ mình.