Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

(((hóa đơn vat))) giúp với cả nhà ơi!

Bên mình có mua hàng bên Hoa Sen, họ xuất cho bên mình hóa đơn VAT số 0000944.
    Trên hóa đơn họ ghi tên hàng số lượng bình thường, nhưng họ có ghi thêm thế này:
    "Xuất hay hóa đơn số : 0000943, xẻi: HS/12P, ngày 16/08/2013)

Mà hóa đơn số 943 đó bên mình ko có nhận, hỏi họ thì họ nói cái đi bị sai nên hủy, họ không làm biên bản hủy nên xuất vậy, và gửi bên mình bản scan số 943 sai đó để lưu trữ.
    Theo cả nhà thì hợp lý ko ạ? Giúp mình với nhé!

Ðề: (((hóa đơn vat))) giúp với cả nhà ơi!

Mún chắc chắc, bạn đề nghị photo 3 liên hóa đơn số 943 của họ cho bên bạn, xem có đúng họ viết hóa đơn sai cho cty bạn rồi hủy đi xuất tờ khác không?

Trích dẫn Gửi bởi vit kinju
    Mún chắc chắc, bạn đề nghị photo 3 liên hóa đơn số 943 của họ cho bên bạn, xem có đúng họ viết hóa đơn sai cho cty bạn rồi hủy đi xuất tờ khác không?
    Nếu đúng là sai, hủy và xuất tờ 944 thay thế thì sao bạn? Mình chỉ cần lưu bản scan hóa đơn số 943 thôi chứ ko cần biên bản hủy hả?

Trích dẫn Gửi bởi myletran
    Nếu đúng là sai, hủy và xuất tờ 944 thay thế thì sao bạn? Mình chỉ cần lưu bản scan hóa đơn số 943 thôi chứ ko cần biên bản hủy hả?
    Cái biên bản hủy thì bên bán cần hơn là bên bạn chứ, nếu hóa đơn xuất sai mà chưa đóng dấu thì ko cần làm biên bản hủy ạ ! Thêm nữa là nội dung trên hóa đơn đúng thì mình nghĩ là ok ( do bên họ cẩn thận quá thôi )

Trích dẫn Gửi bởi chudo1810
    Cái biên bản hủy thì bên bán cần hơn là bên bạn chứ, nếu hóa đơn xuất sai mà chưa đóng dấu thì ko cần làm biên bản hủy ạ ! Thêm nữa là nội dung trên hóa đơn đúng thì mình nghĩ là ok ( do bên họ cẩn thận quá thôi )
    Hjx. Tại vì trên hóa đơn xuất cho mình có thể hiện là xuất thay cho số hóa đơn 943, mình sợ không có biên bản hủy thì loại ra.

Trích dẫn Gửi bởi myletran
    Hjx. Tại vì trên hóa đơn xuất cho mình có thể hiện là xuất thay cho số hóa đơn 943, mình sợ không có biên bản hủy thì loại ra.
    ko sao đâu bạn,bên mua thuế ko kiểm tra biên bản hủy đâu...:dancing: