Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37

bây giờ mà còn chưa có sổ sách gì thì sao mà hoàn thiện đủ giấy tờ thủ tục hả b? Đợi thuế ấn định thuế bao nhiu thì đóng phạt thui

Ðề: Mai thuế xuống kiểm tra - Giúp em với các bác ơi!

Trích dẫn Gửi bởi missha2311
    Mai bên em thuế xuống kiểm tra mà bây giờ sổ sách 3 năm chưa có được gì. Em phải làm sao đây. Sợ quá các bác a???
    bác ơi cty bác thành lập bao nhiu năm rùi mà thuế lại xuống ktra vậy?

4 năm bác ạ

---------- Post added at 11:24 ---------- Previous post was at 11:23 ----------

Trích dẫn Gửi bởi thombg
    bây giờ mà còn chưa có sổ sách gì thì sao mà hoàn thiện đủ giấy tờ thủ tục hả b? Đợi thuế ấn định thuế bao nhiu thì đóng phạt thui
    Vâng nhưng bác biết mức phạt ko bac?? Bác đã bị kiểm tra lần nào chưa?chỉ em vơi?

4 năm bác ạ
    4 năm mà đã quyết toán rùi hả bác? e tưởng quyết toán 5 năm mà
    bác ở quận nào và doanh thu 1 năm cao k vậy?

Thường thì khi thuế xuống kiểm tra phải thông báo trc mấy tuần, chẳng lẽ từ khi thông báo đến nay bạn không hoàn thiện lại gì hay sao, dù không đầy đủ thì những gì mình có hoặc chưa có mình cg phải sắp xếp hoàn thiện lại hoặc tìm để bù vào chứ .

Trích dẫn Gửi bởi tulipviet
    Thường thì khi thuế xuống kiểm tra phải thông báo trc mấy tuần, chẳng lẽ từ khi thông báo đến nay bạn không hoàn thiện lại gì hay sao, dù không đầy đủ thì những gì mình có hoặc chưa có mình cg phải sắp xếp hoàn thiện lại hoặc tìm để bù vào chứ .
    Em có làm. Nhưng 3 năm có 2 tuần làm sao em hoàn thiện được hết hả bac??Em mới vào, cty chẳng có sổ gì cả.Giờ em phải làm sao?/

Em có làm. Nhưng 3 năm có 2 tuần làm sao em hoàn thiện được hết hả bac??Em mới vào, cty chẳng có sổ gì cả.Giờ em phải làm sao?/
    Thuê xuống quyết toán à bạn?
    Khi thuế thông báo bạn pải có phương án chứ, nếu 1 mình hoàn thiện sổ sách ko xuể thì bạn pải ý kiến với sếp để bổ sung người hỗ trợ chứ. Mai thuế xuống rùi mà giờ bạn mới cấp cứu thế này thì bít làm sao nữa.

Mà thuế chỉ thông báo trước 2 tuần thôi à bạn?
    Dthu 1 năm bên bạn là bao nhiêu thế? Hic

Tình trạng của bạn này mình thấy nhiều cty nhỏ mắc phải. Làm cả năm mà không có sổ sách gì cả, cũng chả in ra, NVL mua về cứ lấy ra dùng, kg lập phiếu xuất kho, không hạch toán. Cái này mà đút tiền thì người ta cũng chả dám nhận. Cứ xác định là phạt cho nó..nhẹ người.

Trích dẫn Gửi bởi minhla
    Tình trạng của bạn này mình thấy nhiều cty nhỏ mắc phải. Làm cả năm mà không có sổ sách gì cả, cũng chả in ra, NVL mua về cứ lấy ra dùng, kg lập phiếu xuất kho, không hạch toán. Cái này mà đút tiền thì người ta cũng chả dám nhận. Cứ xác định là phạt cho nó..nhẹ người.
    đúng là cty em nhỏ mà. Nhưng theo bác thì phạt lặng ko?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối