Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Điều chỉnh giảm mức lương đóng BHXH

Các anh/chị cho em hỏi:

Tháng 01/2013 Cty ( CTy Cổ phần) em có điều chỉnh tăng lương đóng BHXH theo mức lương tối thiểu vùng là 2.350.000 đồng

Lương điều chỉnh chị kế toán tính là: (2350000 + 7% lao động đã qua đào tạo) x 1.07 (hệ số lương bậc 1) = 2.691.050 đồng

Đến tháng 04/2013, do tính lại thang lương để nộp cho cơ quan BHXH, phát hiện ra là mức điều chỉnh đó sai và quá cao, Cty em muốn điều chỉnh lại mức đóng là 2.514.500 đồng

Vậy có thể điều chỉnh giảm mức đóng từ 2.691.050 xuống 2.514.500 không? Nếu được thì phải giải trình với cơ quan BHXH như thế nào cho hợp lý và bao gồm những thủ tục gì? CTy em có cần điều chỉnh lại thang lương không ạ?

Mong các anh/ chị giúp đỡ em!

Ðề: Điều chỉnh giảm mức lương đóng BHXH

Bạn ơi, vấn đề của mình là không nghĩ ra được cách giải trình cho hợp lý anuc: , hiện tại thì công ty mình vẫn chưa đăng ký thang lương mới, bạn có cách gì giúp mình với >"<

Mình cũng vừa mới làm xong hồ sơ điều chỉnh Tăng lương, nhưng giờ mức lương cao quá, sếp bắt điều chỉnh lại, phải giải trình với cơ quan BH như thế nào. có anh chị nào biết thì giúp em với.

ban phai lam theo thang bang luong da dang ky voi so thuong binh xa hoi nhe, ma neu co ly do giam thi cung phai giam bang dung voi bac thang bang luong da dang ky , ung voi chuc vu moi nhe

Trích dẫn Gửi bởi xihauxans_9x
    Bạn ơi, vấn đề của mình là không nghĩ ra được cách giải trình cho hợp lý anuc: , hiện tại thì công ty mình vẫn chưa đăng ký thang lương mới, bạn có cách gì giúp mình với >"<
    vậy thì bạn làm lại thang bảng lương và để mức cho đúng với mức lương bạn muốn điều chỉnh lại và nếu điều chỉnh giảm lương thì có thể với lý do doanh thu giảm, hiệu quả kinh doanh không đạt.