Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: phụ lục 27MT-TNCN

phụ lục 27MT-TNCN

Anh chị ơi cho em hỏi. Khi em nộp tờ khai quyết toán thuế TNCN qua mạng thì lại hiện cảnh báo:
    Cấu trúc tệp hồ sơ không hợp lệ: Tệp tờ khai phải có đủ 4 sheet: 05KK-TNCN, 05ABK-TNCN, 05BBK-TNCN, 27MT-TNCN .

Em kết xuất tờ khai từ HTKT ra excel, e xem lại trong phần HTKT 05-KK-TNCN e chỉ thấy có 3 sheet 05KK-TNCN, 05ABK-TNCN, 05BBK-TNCN. anh chị cho e hỏi cái phụ lục 27MT-TNCN này ở đâu ạ.

Ðề: phụ lục 27MT-TNCN

Chắc chắn trong phụ lục 27/MT-TNCN bạn không kê khai gì(để trắng) nên khi kết xuất hoặc in ra thì không có gì và iHTKK không nhận.

ko phải đâu. ở trong phần HTKK mình ko thấy có phụ lục 27/MT-TNCN mà

Bạn phải tải 3.1.5 về làm là có ngay, chắc vẫn dùng 3.1.4 rồi phải không?

uh, tớ thấy rồi, cảm ơn bạn nhiều nhé

CHo mình hỏi chút,sao mình kết xuất cái 05/kk ra kèm theo cái phụ lục 27 nữa,nhưng phụ lục 27 không hiển thị chi tiết từng người,mà ghi tổng thôi,không biết nộp như vậy có được ko(mình nộp qua mạng = iHTKK),ah có cần nộp phụ lục 25/MGT kèm 05/kk ko vậy các bạn

Mình đọc thông tư hướng dẫn quyết toán tờ khai 06/KK thì phải kèm phụ lục 25/MGT,bên công ty mình chỉ quyết toán đầu tư vốn từ lãi vay,không đc miễn gì hết,vậy có cần nộp phụ lục 25/MGT không

Cảm ơn các bạn nhiều nhé

Trích dẫn Gửi bởi ketoan_vl
    CHo mình hỏi chút,sao mình kết xuất cái 05/kk ra kèm theo cái phụ lục 27 nữa,nhưng phụ lục 27 không hiển thị chi tiết từng người,mà ghi tổng thôi,không biết nộp như vậy có được ko(mình nộp qua mạng = iHTKK),ah có cần nộp phụ lục 25/MGT kèm 05/kk ko vậy các bạn

Mình đọc thông tư hướng dẫn quyết toán tờ khai 06/KK thì phải kèm phụ lục 25/MGT,bên công ty mình chỉ quyết toán đầu tư vốn từ lãi vay,không đc miễn gì hết,vậy có cần nộp phụ lục 25/MGT không

Cảm ơn các bạn nhiều nhé
    Hôm nay tớ vừa ra thuế cũng câu hỏi y như bạn và người ta trả lời là không cần nữa bạn à.PL 27 chỉ hiển thị tổng thôi, chính xác rồi đấy bạn.

Trích dẫn Gửi bởi mrxu88
    Hôm nay tớ vừa ra thuế cũng câu hỏi y như bạn và người ta trả lời là không cần nữa bạn à.PL 27 chỉ hiển thị tổng thôi, chính xác rồi đấy bạn.
    the PL25/MGT-TNCN có phải nộp không mọi người ơi
    Minh kết xuất ra file exel và không gửi qua mạng đc. Có ai nộp đc cho kinh nghiệm nhé.Thanks.

Các bạn trên diễn đàn có thể giúp mình làm mẫu 05BBK_TNCN trong phần mềm htkk 3.1.6 dc ko?