Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Giải đáp về THuế GTGT cần chỉnh sữa !

Xin chào mọi người , em là thành viên mới , em mới đi làm kế toán được 4 tháng .Khi em vào làm thì chị kế toán cũ đã làm xong báo cáo thuế , báo cáo tài chính cuối năm để nộp . Bây giờ chỉ đã nghỉ , em lấy chứng từ và báo cáo ra xem để biết chị làm cách nào . Khi em kiểm tra về thì số thuế trong báo cáo tài chính và hồ sơ thuế không giống nhau , nên em mới ktra lại hết thì chị làm sai những vấn đề như sau :
    - do số cuối năm 2011 và trong bctc cũng đã không giống nhau , và trong quá trình 12 tháng năm 2012 có hai tháng chị nhập hai hoá đơn mà trong chứng từ không có và giờ em cũng không tìm được hai hoá đơn đó , và 2 hoá đơn chị nhập sai. do vậy cuối năm 2012 này số chêch lệch trên báo cáo và hồ sơ thuế là 9.046.Bâygiờ em phải làm cách nào để số thuế đó trên hai bản đều giống nhau để năm 2013 này em làm tiếp .Mong mọi người giúp em
    Em chân thành cảm ơn

Ðề: Giải đáp về THuế GTGT cần chỉnh sữa !

chi kt cũ nhập 1 hóa đơn mà hai lần hả bạn, trên báo cáo thuế hay báo cáo tc vậy

Ðề: Giải đáp về THuế GTGT cần chỉnh sữa !

chị kế toán mình sai là có nhập hai tờ hoá đơn mà trong bctc ko có hai hoá đơn đó , còn hai tờ hoá đơn còn lại , một tờ la hđ mua vào chị nhập nhầm là dt chua thuế mà nhâp doanh thu đã có thuế và một tờ HĐ bán ra nhập nhầm 50 đồng . Mong bạn giải thích thác mắc dùm mình để điều chỉnh cho cân băng năm 2013 mình làm tiếp .Cảm ơn bạn