Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: quý cuối năm

Ðề: quý cuối năm

Quý 4 bạn nộp: tờ khai thuế GTGT tháng 12,thuế TNDN tạm tính,báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn,thuế TNCN

20/01/2013: Nộp tờ khai thuế GTGT hàng tháng, Thuế TNCN nếu cả cty >5tr, báo cáo sử dụng hóa đơn
    30/01/2013: Nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính, thuế TNCN tạm tính theo quý nếu cả cty < 5tr và có phát sinh
    Từ cuối năm 2013 --> 30/01/2013: nộp thuế môn bài. Nếu có sự thay đổi thì nộp tờ khai nữa còn k thì chỉ nộp tiền thôi
    31/03/2013: BCTC năm 2012

bạn cho mình hỏi về thuế TNCN? mức thu nhập bo nhiếu thì phải nộp thuế TNCN? bạn noi là "Thuế TNCN nếu cả cty >5tr" la ntn? tức là tất cả nhân viên trong cty tổng lương của all nhân viên >5tr ah?

Trích dẫn Gửi bởi monkey175
    bạn cho mình hỏi về thuế TNCN? mức thu nhập bo nhiếu thì phải nộp thuế TNCN? bạn noi là "Thuế TNCN nếu cả cty >5tr" la ntn? tức là tất cả nhân viên trong cty tổng lương của all nhân viên >5tr ah?
    uh,cty bạn có ai lương lớn hơn 5tr thì làm tờ khai thuế TNCN nhé bạn.

Tiền thuế TNCN của công ty bạn >5triêu thì làm theo tháng còn dưới 5triệu thì làm theo quý

nguyenthamnb ơi, mức 5 triệu này là lương theo hợp đồng hay đã có phụ cấp vậy? Nếu cty không ai có lương >5tr thì khai thuế TNCN tạm tính rồi khi nào quyết toán thuế TNCN?

có phụ cấp nhé bạn,quyết toán thuế TNCN thì cuối năm bạn nộp với báo cáo tài chính đó.hạn cuối nộp quyết toán là ngày 30/3/2013 nhé.

luơng của 1 nv > 5 tr thi nộp thuế TNCN, fai ko? con =5tr thi sao?

---------- Post added at 09:32 ---------- Previous post was at 09:31 ----------

Trích dẫn Gửi bởi nguyenthamnb
    Tiền thuế TNCN của công ty bạn >5triêu thì làm theo tháng còn dưới 5triệu thì làm theo quý
    luơng của 1 nv > 5 tr thi nộp thuế TNCN, fai ko? con =5tr thi sao? "Tiền thuế TNCN của công ty bạn >5triêu thì làm theo tháng còn dưới 5triệu thì làm theo quý" :mình ko hiểu ý này của bạn

lương của NV >=5tr nhé.