Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Cac anh chi oi co canh nao xu ly hoa don viet sai nhung da lam tren bao cao thue roi ko a

Tinh hinh la khi cty e khi moi thanh lap thi chua co ke toan sep thue ke toan dich vu o ben ngoai,moi thang sep tu viet hoa don roi dua cho ktdv lam,nhung sep e ko biet la k đc sua trong hd nen viet sai so roi gach bo viet lai nhung k hieu sao anh lam ket toan dv anh van nhap vao BC thue nhung hoa don do ma ko huy,Bay gio e moi vo cty lam lay ra xem thi phat hien ra bi nhu vay.Vay truong hop nay co cach nao xu ly ko a,e moi ra truong nen cung lo lam,cac anh chi di trc co nhieu kinh nghiem chi giup e voi a.Em cam on nhieu lam

Ðề: Cac anh chi oi co canh nao xu ly hoa don viet sai nhung da lam tren bao cao thue roi ko a

Theo ý kiến mình, bạn nên làm điều chỉnh tăng số thuế phải nộp của tháng mà cty bạn đã kê khai đó.
    Bạn làm KHBS có mẫu trong HTKK 3.1.3 đó. Nộp lên thuế, rồi đóng số tiền của hóa đơn đã hủy kia và số tiền phạt theo chứng từ trong KHBS cho kho bạc.
    Vậy là xong bạn ạ !
    Bạn nên làm càng sớm càng tốt, mất công mai mốt thuế kiểm tra mà phát hiện thì mệt lắm đóa...

Ðề: Cac anh chi oi co canh nao xu ly hoa don viet sai nhung da lam tren bao cao thue roi ko a

cái này cũng cần phcó quan hệ tốt với cơ quan thuế nữa đó không họ bắt bẻ lắm bên mình t7 mới dc sd hóa đơn nhưng mà sếp m tự viết hóa đơn tháng 5 nhung nhờ có mối quan hệ tốt đã ko sao họ lại sử cho mình hhihi tiện đây các bạn cho mình 20s bấm vào http://www.**************/forum/net-dep-dan-ke-toan/dinh-thi-soi.188329.html rồi xuống dưới bấn cám ơn giúp mình nhé cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình