Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

kế toán tổng hợp phải làm những gì?

chào các bạn! Mình sắp đi làm và nhiệm vụ của mình là 1 nhân viên kế toán tổng hợp. Công ty mình làm là công ty mới thành lập, giám đốc và các nhân viên khác đều không am hiểu gì về kế toán, mình lại chưa từng đi làm và cũng chưa có kinh nghiệm gì thế nên mình không hiểu buổi đầu tiên đến công ty mình phải làm những gì để đáp ứng tốt yêu cầu của 1 nhân viên kế toán tổng hợp, công ty mình làm về quảng cáo các bạn nhé. Có ai biết thì chỉ giùm mình với nhé, mình cảm ơn nhiều.

Ðề: kế toán tổng hợp phải làm những gì?

Trích dẫn Gửi bởi missyou1602
    chào các bạn! Mình sắp đi làm và nhiệm vụ của mình là 1 nhân viên kế toán tổng hợp. Công ty mình làm là công ty mới thành lập, giám đốc và các nhân viên khác đều không am hiểu gì về kế toán, mình lại chưa từng đi làm và cũng chưa có kinh nghiệm gì thế nên mình không hiểu buổi đầu tiên đến công ty mình phải làm những gì để đáp ứng tốt yêu cầu của 1 nhân viên kế toán tổng hợp, công ty mình làm về quảng cáo các bạn nhé. Có ai biết thì chỉ giùm mình với nhé, mình cảm ơn nhiều.
    Làm kế toán tổng hợp là làm hầu hết các phần hành kế toán vì nó tổng hợp và nhận số liệu từ các kế toán viên rồi lên báo cáo Thuế, báo cáo tài chính.

Công việc kế toán tổng hợp là một công việc rất vất vả và phải làm rất nhiều việc liên quan đến kế toán.:demtien:

Làm kế toán tổng hợp thì là phải biết làm tất cả các công việc của kế toán khác vì nó bao hàm tất cả ma. Vất vả lắm đó bạn.

làm kế toán tổng hợp thì phải làm tất tần tật các công việc của 1 kế toán như: Kế toán kho, Kế toán Tiền mặt, Kế toán bán hàng, Kế toán thuế .
    mình nói vậy có đúng không bà con? bổ sung giúp tui với nhe!

Re: Ðề: kế toán tổng hợp phải làm những gì?

Thak vì cân tham khảo làm kt toán tổng hợp của bạn hangnghiem