Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Ảnh hưởng đến báo cáo tài chính, cần lắm sự giúp đỡ của mọi người ạ!!

Em chào cả nhà ạ. em đang có 2 câu hỏi lý thuyết mà chưa hiểu được tường tận rõ ràng. mong các anh chị có kinh nghiệm và hiểu biết giúp em với ạ. em xin chân thành cảm ơn ạ.
    1. khi DN thay đổi pp xđ giá trị hàng tồn kho kì này so với kì trước sẽ ảnh hưởng đến các chỉ tiêu nào trên BCTC và ảnh hưởng ntn?
    2. khi DN thay đổi pp khấu hao TSCĐ giữa kì này so vs kì trước sẽ ảnh hưởng đến các chỉ tiêu nào trên BCTC và ảnh hưởng ntn?

em mong các anh chị giảng giải cụ thể cho em với ạ.
    em cảm ơn ạ .

Ðề: ảnh hưởng đến báo cáo tài chính, cần lắm sự giúp đỡ của mọi người ạ!!

Trích dẫn Gửi bởi angel31
    em chào cả nhà ạ. em đang có 2 câu hỏi lý thuyết mà chưa hiểu được tường tận rõ ràng. mong các anh chị có kinh nghiệm và hiểu biết giúp em với ạ. em xin chân thành cảm ơn ạ.
    1. khi DN thay đổi pp xđ giá trị hàng tồn kho kì này so với kì trước sẽ ảnh hưởng đến các chỉ tiêu nào trên BCTC và ảnh hưởng ntn?
    2. khi DN thay đổi pp khấu hao TSCĐ giữa kì này so vs kì trước sẽ ảnh hưởng đến các chỉ tiêu nào trên BCTC và ảnh hưởng ntn?

em mong các anh chị giảng giải cụ thể cho em với ạ.
    em cảm ơn ạ .
    mình nghĩ là thay đổi pp xđ giá trị hàng tồn kho thì sẽ thay đổi đến giá vốn hàng bán và giá trị hàng tk ??? k bit có đúng k nhỉ