Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Làm Báo Cáo cho DN mới

Mình đi làm ở 1 số DN nhỏ rồi nhưng trước đó là những DN đã hoạt động nên đã có chị kế toán trước đó hướng dẫn mình. ( mình làm ở 1 lĩnh vự nào đó thôi)
    GIờ mình vào Dn này hoàn toàn chỉ có 1 mình à, mình không biết hỏi ai và cũng không biết làm thế nào vì mình chưa có KN ( mình làm tất cả mọi việc, vì VP có 1 mình mình à,hu hu) Ai có thể giúp mình trường hợp này với
    Làm báo cáo tài chính cty mới như thế nào
    Hoá đơn đỏ mình kê khai hàng tháng cho thuế còn hoá đơn bán lẽ thì như thế nào

Cảm ơn anh chị nhé

Ðề: Làm Báo Cáo cho DN mới

:xichdu:
    hihi
    chào bạn !
    tớ cũng như bạn đó.
    giờ đang làm một công ty mới toanh! và cũng chỉ có mình tớ
    vì cũng mới vào nghề chưa có nhiều kinh nghiệm nên tạm thời tớ chỉ kê khai thuế hàng tháng, quý, và làm nội bộ công ty thui
    còn báo cáo tài chính thì thuê ngoài đã sau này có kn sẽ thử sức mà.
    hóa đơn bán lẻ thì mình dùng theo dõi nội bộ trong cty xem doanh thu và giá vốn sao mà để báo cáo cho sếp mình thui.
    có j cùng học hỏi nha:motsach:

Vâng, cảm ơn bạn. Mình cũng có 1 mình à. Cùng học hỏi nghen. bên mình sếp kêu tự tìm tòi chứ ko thuê bên ngoài đâu vì tốn chi phí, hic. Vậy tháng sau làm báo cáo thuế có chỗ nào không hiểu mình hỏi bạn. Tks bạn và chúc bạn 1 ngày làm việc vui

Trích dẫn Gửi bởi Rose White
    Mình đi làm ở 1 số DN nhỏ rồi nhưng trước đó là những DN đã hoạt động nên đã có chị kế toán trước đó hướng dẫn mình. ( mình làm ở 1 lĩnh vự nào đó thôi)
    GIờ mình vào Dn này hoàn toàn chỉ có 1 mình à, mình không biết hỏi ai và cũng không biết làm thế nào vì mình chưa có KN ( mình làm tất cả mọi việc, vì VP có 1 mình mình à,hu hu) Ai có thể giúp mình trường hợp này với
    Làm báo cáo tài chính cty mới như thế nào
    Hoá đơn đỏ mình kê khai hàng tháng cho thuế còn hoá đơn bán lẽ thì như thế nào

Cảm ơn anh chị nhé
    Bạn đáng nói về hoá đơn bán lẻ của cửa hàng hay là hoá đơn bán lẻ tự in không phải của thuế

thì cửa hàng cũng có hoá đơn bán lẻ do thuế bán cho mà vì hoá đơn đó vẫn hợp lệ mà nên hỏi dõ một tí

uhm, Hoá đơn đó mình đâu có đưa vào báo cáo thuế phải không vì đâu có MST, không phải HDTT nha. Có nhiều chổ mua quyễn hoá đơn bán lẽ ngoài nhà sách về ghi đó bạn.
    Xin lỗi nếu làm phiền bạn nghen

Chào cả nhà. Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình thấy diễn đàn này rất hay và bổ ích. Hiện tại mình cũng mới ra trường và đang làm kế toán cho Cty TNHH được 2 tháng. Mình làm tất cả mọi công việc của kế toán vì cty chỉ có mình là cô kế toán duy nhất thui nhưng chủ yếu mình làm về mảng kế toán công nợ, gọi điện nhắc nợ khách hàng. Mình ko giỏi trong việc ăn nói nên gọi điện đòi nợ với mình rất khó khăn, mình ko tương tác dược với khách hàng. Mình ko biết học hỏi từ ai, vì mình cũng là kế toán đầu tiên của cty (cty mình mới thành lập được gần 1 năm). Khi gọi điện nhắc khách hàng về công nợ mình cần chuẩn bị những gì?Cả nhà có bí quyết gì chỉ cho mình với. Thanks cả nhà:macco:

Trích dẫn Gửi bởi Rose White
    Vâng, cảm ơn bạn. Mình cũng có 1 mình à. Cùng học hỏi nghen. bên mình sếp kêu tự tìm tòi chứ ko thuê bên ngoài đâu vì tốn chi phí, hic. Vậy tháng sau làm báo cáo thuế có chỗ nào không hiểu mình hỏi bạn. Tks bạn và chúc bạn 1 ngày làm việc vui
    hihi
    ok thui
    cậu sinh năm bao nhiêu nhỉ?
    tớ dân mới ko bít nhưng cứ xưng bạn đã nhì!
    bên tớ sếp thuế báo cáo tài chính cuối năm thì họ làm gọn cho mà.
    chứ dân mới mà làm luôn thì bảo sếp đầu tư phần mềm kt cho làm thui hihi

---------- Post added at 10:17 ---------- Previous post was at 10:11 ----------

Trích dẫn Gửi bởi dinhngat
    Chào cả nhà. Mình là thành viên mới của diễn đàn. Mình thấy diễn đàn này rất hay và bổ ích. Hiện tại mình cũng mới ra trường và đang làm kế toán cho Cty TNHH được 2 tháng. Mình làm tất cả mọi công việc của kế toán vì cty chỉ có mình là cô kế toán duy nhất thui nhưng chủ yếu mình làm về mảng kế toán công nợ, gọi điện nhắc nợ khách hàng. Mình ko giỏi trong việc ăn nói nên gọi điện đòi nợ với mình rất khó khăn, mình ko tương tác dược với khách hàng. Mình ko biết học hỏi từ ai, vì mình cũng là kế toán đầu tiên của cty (cty mình mới thành lập được gần 1 năm). Khi gọi điện nhắc khách hàng về công nợ mình cần chuẩn bị những gì?Cả nhà có bí quyết gì chỉ cho mình với. Thanks cả nhà:macco:
    hìhì
    lại đòi nợ ah
    ngày trước tớ cũng làm kt công nợ một thời đó
    chàn phèo ah.
    thì cứ chuẩn bị đủ giấy tờ liên quan tới khoản nợ khách hàng và gọi điện hỏi thăm thui hi
    cốt là bít chính xác một ngày khách trả khi alo nhé.
    đối với một số lĩnh vực như nhà hàng thì cũng phải làm sao ko làm mất lòng khách đòi tế nhị tí hihi
    còn thương mại thì cứ vô tư đi
    làm hợp đồng và thỏa thuận ngày từ đầu là ngày bao nhiêu hoặc khoảng bao nhiêu ngày thanh toán khoản tiền rùi giao hàng.
    rõ ràng ngay từ ban đầu sẽ tốt hơn mà hihi
    tớ chỉ góp í thui nha:giavo:

Trích dẫn Gửi bởi nhantran1984
    Trong việc kê kahi thuê hàng tháng, em chỉ cần kê khai những hóa đơn VAT hợp lệ có thuế suất ( hóa đơn tự in, đặt in, hóa đơn mua của chi cục thuế ), Còn các hóa đơn trực tiếp em chỉ lưu lại, làm sổ sách kế toán thôi nhé! Việc em đi mua đồ lặt vặt, chỉ có hóa đơn lẻ ( mua ở các nhà sách) thì không dùng được nhé!
    Em cảm ơn nhiều ạ. Có vấn đề gì gút mắt em sẽ hỏi lại nhà mình sau. Chúc nhà mình vui vẻ nghen

Trích dẫn Gửi bởi dinhngat
    Chào bạn, nếu bạn không giỏi về ăn nói, nhắc nợ khách hàng, vậy thì bạn làm thông báo "đòi nợ" gửi cho phía đối tác khoảng nửa tháng trước khi đến hạn thanh toán. Khi khách hàng nhận được thông báo 0y, bạn gọi điện nhắc khéo. như vậy sẽ dễ nói chuyện hơn đó.

Chúc bạn thành công!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối