Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 9 của 9

SVHVNH: Hỏi về việc chuẩn bị ra trường và xin việc

em đang là sinh viên năm cuối khoa kê toán-kiểm toán Học viện ngân hàng. học lực hiện tại của em là khá. anh chị cho em hỏi để ra trường xin được việc nhanh chóng thì cần những điều kiện gì ạ:muongita:? có cần học thêm chứng chỉ về kế toán gì nữa không ạ ? anh chị có kinh nghiệm gì thì chia sẻ cho em với nhé! em xin cám ơn!:dangyeu:

Ðề: SVHVNH: Hỏi về việc chuẩn bị ra trường và xin việc

Em cũng là sinh viên kế toán năm cuối, học lực hiện tại là giỏi, bằng B anh văn khá, bằng B tin học giỏi, kế toán máy giỏi, em đang học thêm lớp kế toán thuế. Có nên học thêm gì nữa không ạ ! Em cám ơn anh/ chị ạ:dangyeu:

Có bằng chuyên môn khá giỏi, vi tính giỏi, ngoại ngữ giỏi, có khả năng giao tiếp ứng xử, năng động sẽ có nhiều cơ hội được tuyển dụng đó bạn.

bó tay
    được vậy thì còn gì bằng ạ!

Quan trọng là có làm giỏi không thui.

Ðề: Re: SVHVNH: Hỏi về việc chuẩn bị ra trường và xin việc

Trích dẫn Gửi bởi 0912447888
    Quan trọng là có làm giỏi không thui.
    Kế toán mới ra trường rất khó xin việc, vì thực tế thì những kiến thức học ở trường chỉ là lý thuyết thôi
    còn khi đi làm thực tế lại khác, các bạn cần phải có kinh nghiệm thực tế thì mới dễ xin việc, còn bằng
    cấp chỉ là một phần thôi.

oa! bạn giỏi thế ra ngoài xin việc dễ thôi mà!

hi.mình cũng là sinh viên năm cuối ,học lực khá các chứng chỉ khác trường mình chưa thi.....cô giáo mình bảo khi ra trường thì cần có thêm chứng chỉ : kế toán thuế , kiểm toán, kế toán trưởng .........là tốt nhất .nhưng quan trọng ở lực học thật của mình cơ chứ bằng cấp cũng chỉ là 1 phần thui vì bây giờ mua chứng chỉ đơn giản và nhiều lắm.. .nên họ cũng nhận ra thui......mình cũng đang lo đây cứ cố gắng học tốt trong năm còn lại cuối cùng này mọi người nhé...............

Trích dẫn Gửi bởi thao90ht
    hi.mình cũng là sinh viên năm cuối ,học lực khá các chứng chỉ khác trường mình chưa thi.....cô giáo mình bảo khi ra trường thì cần có thêm chứng chỉ : kế toán thuế , kiểm toán, kế toán trưởng .........là tốt nhất .nhưng quan trọng ở lực học thật của mình cơ chứ bằng cấp cũng chỉ là 1 phần thui vì bây giờ mua chứng chỉ đơn giản và nhiều lắm.. .nên họ cũng nhận ra thui......mình cũng đang lo đây cứ cố gắng học tốt trong năm còn lại cuối cùng này mọi người nhé...............
    Mình lại nghĩ khác, kiến thức mình học ở trường là kiến thức tổng quát, ít được thực hành mà chỉ học trên lí thuyết. Còn khi đi học chứng chỉ ở ngoài thì bạn được thực hành nhiều hơn, ở đó cũng có nhiều người đi làm rồi vẫn đi học đấy thôi. Mình là dân kế toán, mình chỉ có thể mua chứng chỉ anh văn, vì nó ít đụng chạm đến nghề của mình làm, giỏi cũng đc mà hok giỏi cũng chẳng sao, còn mấy chứng chỉ khác liên quan đến chuyên ngành thì dại j` bỏ tiền ra mà lại không bik j` về nó chứ. Tranh thủ thời gian mà đi học đi bạn, mình đang đăng kí lớp kế toán thuế nhưng chưa đi học vì lớp chưa đủ người, tớ có chứng chỉ kế toán máy ùi, khi học thì học 2 phần mềm KTVN và Excel, nó giúp tớ nhiều lắm, bài tập trên lớp tớ về làm sau đó test trên phần mềm để ktra