Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Ðề: đăng ký hình thức ghi sổ... theo mẫu 01 ĐK TCT ?

Trích dẫn Gửi bởi Hoang MN
    Cả nhà ơi cho mình hỏi. Công ty mới thành lập phải đăng ký hình thức ghi sổ... theo mẫu 01 ĐK TCT có đúng không? Xin thỉnh giáo!
    K cần phải đăng ký hình thức ghi sổ đâu bạn ui, bạn tự chọn hình thức ghi sổ nhưng phải làm xuyên suốt trong một năm tài chính là ok rùi. Thân

mình Cty mình cũng thế.cũng mới thành lập ,mình đi đăng ký chương trình ghi sổ kế tóan bằng chứng từ ghi sổ,và tấc cả đểu đuợc thực hiên trên phần mềm,vậy cho mình hỏi chứng từ ghi sổ là như thế nào vậy?

Trích dẫn Gửi bởi vitketoan
    mình Cty mình cũng thế.cũng mới thành lập ,mình đi đăng ký chương trình ghi sổ kế tóan bằng chứng từ ghi sổ,và tấc cả đểu đuợc thực hiên trên phần mềm,vậy cho mình hỏi chứng từ ghi sổ là như thế nào vậy?
    Ack ack, bạn đăng ký mà bạn không biết nó như thế nào mà giam đăng ký là sao :liengdep: mời bạn về đọc phần II, mục 3.Hình thức chứng từ ghi sổ và nhìn kỹ biểu mẫu số 3 trong quyết định 15/2006/QĐ-BTC ban hành về chế độ kế toán nhé! Đọc xong biết liền à :ammuu:

Công ty em mơí thành lập vào đầu năm 2010.Công ty đã có GPKD, MST.Tiếp theo em phải làm gì?Cần đăng ký những thử tục nào nữa.Cảm ơn cả nhà......

Chào cả nha chúc cả nhà vui khoe,,, công ty em cũng mới thành lập,,Giám đốc em muốn ủy quyền cho PGĐ ký các giấy tờ liên quan đến pháp luật em có phải làm thông báo gửi lên Chi cục thuế không ah,,,nhanh nhanh dùm em, em dag rất gấp, cảm ơn cả nhà nha.