Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: KẾT QUẢ BÁN HÀNG

KẾT QUẢ BÁN HÀNG

Xin chào Danketoan, emgai có một câu thắc mắc mong nhận được sự giúp đở của anh chị Danketoan: Emgai đang làm đề tài thực tập kế toán bán hàng và xác định kết quả bán hàng, nhưng emgai không biết xác định kết quả bán hàng và xác định kết quả hoạt động kinh doanh khác nhau hay không. có phải xác định kết quả bán hàng thì bằng số lượng hàng hóa bán ra x Giá bán, nếu như vậy xác định kết quả bán hàng không có tính đến chi phí (chi phí bán hàng, QLDN ...), có phải như vậy không anh chị ?. Emgai mong nhận câu trả lời của Danketoan, Emgai cám ơn mọi người.:lasao:

Ðề: KẾT QUẢ BÁN HÀNG

Kết quả bán hàng chủ yếu nghiên cứu về doanh thu bán hàng và các chi phí phát sinh liên quan đến giá vốn hàng bán. Còn xác định kết quả sản xuất kinh doanh nó rộng lớn hơn bao gồm cả các hoạt động lĩnh vực khác như doanh thu tài chính, chi phí tài chính khác,..

Trích dẫn Gửi bởi VNNVoV
    Kết quả bán hàng chủ yếu nghiên cứu về doanh thu bán hàng và các chi phí phát sinh liên quan đến giá vốn hàng bán. Còn xác định kết quả sản xuất kinh doanh nó rộng lớn hơn bao gồm cả các hoạt động lĩnh vực khác như doanh thu tài chính, chi phí tài chính khác,..
    Vậy đề tài của em làm chỉ xét đến giá vốn phải không ạ, em sẽ không xét đến chi phí bán hàng và QLDN phải không ạ?:lasao:

Trích dẫn Gửi bởi emgai
    Vậy đề tài của em làm chỉ xét đến giá vốn phải không ạ, em sẽ không xét đến chi phí bán hàng và QLDN phải không ạ?:lasao:
    Không hẳn vậy. 2 đề tài này tuy cách nói khác nhau nhưng nội dung báo cáo thì giống nhau, bạn đều phải làm các bước xác định và phân tích các chỉ tiêu để xác định kết quả kinh doanh.
    Thân