Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thắc mắc về lương Giám Đốc

Mọi người cho mình hỏi, Cty TNHH có GĐ là thành viên góp vốn & trực tiếp tham gia vào HĐ SXKD của Cty, vậy ko trả lương GĐ có được ko? (vì GĐ đồng thời vẫn làm việc ở cty khác, nếu nhận lương cty này nữa sẽ đóng thêm BHXH & phải đóng thuế TNCN). Cảm ơn mọi người giúp đỡ !:hongio:

Ðề: Thắc mắc về lương Giám Đốc

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Mọi người cho mình hỏi, Cty TNHH có GĐ là thành viên góp vốn & trực tiếp tham gia vào HĐ SXKD của Cty, vậy ko trả lương GĐ có được ko? (vì GĐ đồng thời vẫn làm việc ở cty khác, nếu nhận lương cty này nữa sẽ đóng thêm BHXH & phải đóng thuế TNCN). Cảm ơn mọi người giúp đỡ !:hongio:
    Được chứ bạn, nếu lãnh lương thì hạch toán vào chi phí, còn không lãnh lương thì kg hạch toán khoản chi phí này vậy thôi.

Thân

Ko cần phải trả lương cho giám đốc.Vì lương của giám đốc chính là lợi nhuân của công ty mang lại, Và lợi nhuận đó sẽ đuợc chia cho các thành viên góp vốn tùy thuộc vào số vốn góp nhiều hay ít.

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    Về vấn đề các khỏan trích theo lương thì mình hiểu bạn ạh. Ý mình muốn nói là ko trả lương cho GĐ để họ ko phải đóng BHXH, BHYT & thuế TNCN thì có sao ko? Mình cũng nghĩ nếu ng` LĐ (ở đây là GĐ) ko lấy lương thì DN ko trích những khỏan đó thì DN cũng ko làm gì sai trái phải ko nhỉ? :giabo:
    Không ai bắt buộc phải trả lương cho giám đốc cả. Topic closed nhé betrang.