Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Thuế khoán và thuế GTGT khấu trừ

Các bạn ơi! NHững hóa đơn đầu vào trên 20Tr thì phải thanh toán qua ngân hàng mới được khấu trừ thuế GTGT vậy còn đầu ra thì sao? Có cần thiết phải thu tiền bán hàng qua ngân hàng cho những hóa đơn trên 20Tr không? Vì người mua không cần khấu trừ thuế nên họ thanh toán tiền mặt cho công ty mình. Vậy có ảnh hưởng gì không?

Ðề: Thuế khoán và thuế GTGT khấu trừ

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Hiếu
    Các bạn ơi! NHững hóa đơn đầu vào trên 20Tr thì phải thanh toán qua ngân hàng mới được khấu trừ thuế GTGT vậy còn đầu ra thì sao? Có cần thiết phải thu tiền bán hàng qua ngân hàng cho những hóa đơn trên 20Tr không? Vì người mua không cần khấu trừ thuế nên họ thanh toán tiền mặt cho công ty mình. Vậy có ảnh hưởng gì không?
    Chỉ áp dụng cho hóa đơn GTGT đầu vào thôi em nhé.Phần họ thanh tóan cho công ty em bằng tiền mặt họ sẽ không được khấu trừ thuế.

Đơn vị mua hàng trên 20tr cần khấu trừ thuế thì sẽ chuyển khoản qua ngân hàng, còn công ty bạn bán hàng trị giá trên 20tr mà khách hàng trả tiền mặt thì có thể họ mua về sử dụng và không cần khấu trừ thuế.

không cần biết khách hàng thanh toán cho mình bằng tiền mặt hay chuyển khoản,nhưng khi thanh toán nên hỏi khách hàng có muốn khấu trừ khoản thuế gtgt đầu vào không và chỉ dẫn cho họ nếu muốn khấu trừ thuế gtgt đầu vào cho hàng hoá mua vào đối với HD trên 20tr thì phải thanh toán qua ngân hàng.