Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 1 của 1

Ðề: Hóa đơn GTGT

Trích dẫn Gửi bởi Letien
    xin chào các pác
    mong các pác giúp em trường hợp này: Số là em đi mua hàng giá trị 200 triệu nhưng bên công ty em mua không chịu xuất hóa đơn GTGT cho bên em. vậy bây giờ giải quyết ra sao ? ( tiền đã trả hết rùi)
    :loaloa:
    Ngon ngọt dỗ dành hộ thôi. Nhẹ nhàng k được thì bảo giám đốc ra đàm phán. Híc híc

Trích dẫn Gửi bởi Letien
    xin chào các pác
    mong các pác giúp em trường hợp này: Số là em đi mua hàng giá trị 200 triệu nhưng bên công ty em mua không chịu xuất hóa đơn GTGT cho bên em. vậy bây giờ giải quyết ra sao ? ( tiền đã trả hết rùi)
    :loaloa:
    Hỏi họ lý do vì sao, ko suất thì ko mua nữa. Vì nguyên tắc mua hàng là phải có HĐ

biết là như vậy nhưng không được. thế các pác có văn bản hướng dẫn hay xử phạt nào cho việc không xuất hóa đơn GTGT cho người mua hàng không? bây giờ phải dùng luật pháp thì họ mới .... sợ . hicc

nếu trường hợp mà bên họ cố tình không muốn xuất hóa đơn GTGT cho bên mình thì giải quyết ra sao? quy định nào cho việc này không? bên công ty mình và công ty họ đều làm hợp đồng mua bán hàng hóa đầy đủ.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    nếu họ không xuất hóa đơn GTGT thì mình phải đến cơ quan nào để KÊU đây ?

Nếu có HĐ kinh tế đầy đủ thì fải lo gì, trong HĐ điều khỏan Thanh tóan thường có ghi là " Bên mua thanh toán tòan bộ số tiền cho Bên bán sau khi nhận đủ hàng & Hđ Tài chính". Họ hok làm đúng theo HĐ thì mình có quyền kiện họ, trị giá hàng lớn mà hok chịu xuất HĐ để kê khai thuế, chắc là mặt hàng này có vđề gì oy. A kiểm tra lại HĐ thật kỹ & tìm hiểu nguyên nhân họ hok xuất HĐ cho mình đi

Trích dẫn Gửi bởi Letien
    nếu trường hợp mà bên họ cố tình không muốn xuất hóa đơn GTGT cho bên mình thì giải quyết ra sao? quy định nào cho việc này không? bên công ty mình và công ty họ đều làm hợp đồng mua bán hàng hóa đầy đủ.
    -----------------------------------------------------------------------------------------
    nếu họ không xuất hóa đơn GTGT thì mình phải đến cơ quan nào để KÊU đây ?
    Nếu bạn có Phiếu xuất kho ,phiếu thu của bên bánvà Hđ mua bán ...thì bạn cứ việc kiện cty đó....(hù họ đem việc này lên chi cục thuế họ cũng sợ rồi,chưa cần kiện )

Bên họ đang mắc phải tội :Bán hàng không xuất hđ>>>đang trốn thuế...Nếu đem ra tòa,người thua thiệt trong vụ này chắc chắn là họ chứ không phải mình bạn ạ .