Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 7 của 7

tờ khai tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nướccó phải kê phần thuế GTGT đầu vào?

Cty em mới thành lập, trong năm 2008 chỉ phát sinh thuế GTGT đầu vào và nộp thuế môn bài. Vậy trên tờ khai tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nướccó phải kê phần thuế GTGT đầu vào được khấu trừ ko, hay chỉ khai phần thuế môn bài đã nộp trong năm ạ? các anh chị giúp em với!

Ðề: NGHĨA VỤ VOIỨ NGÂN SÁCH NHÀ NƯỚC

Trích dẫn Gửi bởi binhyenah
    Cty em mới thành lập, trong năm 2008 chỉ phát sinh thuế GTGT đầu vào và nộp thuế môn bài. Vậy trên tờ khai tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nướccó phải kê phần thuế GTGT đầu vào được khấu trừ ko, hay chỉ khai phần thuế môn bài đã nộp trong năm ạ? các anh chị giúp em với!
    Bạn kê thuế môn bài và thuế GTGT còn được khấu trừ, ghi âm.

Chỉ kê khai thúê môn bài đã nộp thôi bạn à.Thuế GTGT PN chưa ps nên ko kê khai thuế đầu vào.

Bạn kê luôn phần GTGT còn được khấu trừ vào,phần giá trị này để trong (.......).Có như vậy thì sang nam tiếp theo bạn mới có cơ sở cho khoản phải nộp và đã nộp.

Ðề: tờ khai tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nướccó phải kê phần thuế GTGT đầu vào?

Em có ví dụ như thế này.vậy sẽ ghi vào những cột nào ah? mong anh chị giúp cho.em cám ơn nhiều!
    Ví dụ, tổng hợp số liệu trong năm như sau:-(ko có dư đkỳ)
    P/s Nợ P/s Có Dư Nợ Dư Có
    Tài khoản 133: 10.000 8.000 2.000
    Tài khoản 33311 7.500 7.500 0
    Tài khoản 33312 500 500 0
    Tài khoản 3338 2.000 2.000
    Tài khoản 3339 500 500

Lệ phí hải quan, phí công chứng...em cho vào TK 3339 hay là cái này ko kê khai ở bảng này ah

Ðề: tờ khai tình hình thực hiện nghĩa vụ với ngân sách nhà nướccó phải kê phần thuế GTGT đầu vào?

Trích dẫn Gửi bởi Smily
    Em có ví dụ như thế này.vậy sẽ ghi vào những cột nào ah? mong anh chị giúp cho.em cám ơn nhiều!
    Ví dụ, tổng hợp số liệu trong năm như sau:-(ko có dư đkỳ)
    P/s Nợ P/s Có Dư Nợ Dư Có
    Tài khoản 133: 10.000 8.000 2.000
    Tài khoản 33311 7.500 7.500 0
    Tài khoản 33312 500 500 0
    Tài khoản 3338 2.000 2.000
    Tài khoản 3339 500 500

Lệ phí hải quan, phí công chứng...em cho vào TK 3339 hay là cái này ko kê khai ở bảng này ah
    Cái dòng màu đỏ ko kê khai vào bảng này bạn hạch toán cái đó váo cp luôn 6425
    trong bang THNSNN dòng thuế GTGT :Cho hỏi trong kỳ bạn có nộp đồng nào tiền thuế VAT ko vậy.Vì theo số liệu trên DV-DR vẫn còn 2000 và dc khấu trừ sang kỳ sau mà.nên cuối kỳ bạn để (-2000)
    Phát sinh tk 3338: 2000 là tiền thúê môn bài bạn điền cột pS và đã nộp cho NN.
    Có gi chưa hieu ban hoi thêm nhe.

trong kỳ mình có phải nộp thuế GTGT, nhưng là thuế GTGT hàng nhập khẩu nên nộp cho bên hải quan luôn,vậy sẽ ghi vào côt nào hả bạn?