Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

trả lương cho giám đốc công ty TNHH 1 thành viên

Giám đốc công ty TNHH 1 thành viên thì trả lương như thế nào hả các bác? Có cần quyết định bổ nhiệm và quyết định lương không ?mẫu quyết định lương và bổ nhiệm giám đốc thế nào ?em rối quá .các bác giúp em với.:confuse1:

Ðề: trả lương cho giám đốc công ty TNHH 1 thành viên

Có chứ bạn. Giám đốc bây giừo cũng chỉ là một nghề thôi mà. Ngay khi bổ nhiệm thì có thể qui định mức lương trong quyết định bổ nhiệm, các lần tăng lương tiếp theo thì có quyết đinh riêng.
    Còn mẫu này thì cũng không qui định cụ thể đâu, e có thể lấy mẫu các quyết định khác và bổ sung, sửa đổi một chút là được.
    Chúc thành công

Giám đốc cty TNHH đồng thời là chủ Cty đó thì tiền lương ko được tính là chi phí hợp lệ khi tính thuế TNDN đâu. Nếu là Giám đốc thuê ngoài có HDLĐ thì mới đc tính là CP hợp lệ.

Trích dẫn Gửi bởi hai yen 2410
    Giám đốc công ty TNHH 1 thành viên thì trả lương như thế nào hả các bác? Có cần quyết định bổ nhiệm và quyết định lương không ?mẫu quyết định lương và bổ nhiệm giám đốc thế nào ?em rối quá .các bác giúp em với.:confuse1:
    Nói chung là lương của Giám đốc công ty TNHH 01 thành viên vẫntính vào chi phí hợp lý .Lấy quyết định bổ nhiệm, hợp đồng lao động, tiền lương thể hiện trong bảng lương, phiếu chi chi tiền
    thân chào

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    Nói chung là lương của Giám đốc công ty TNHH 01 thành viên vẫntính vào chi phí hợp lý .Lấy quyết định bổ nhiệm, hợp đồng lao động, tiền lương thể hiện trong bảng lương, phiếu chi chi tiền
    thân chào
    GĐ CTY TNHH 1 thành viên thì ai bổ nhiệm cho GĐ ạh? mình tự bổ nhiệm, tự ký HĐ cho mình hả bác :confuse1:

Trích dẫn Gửi bởi betrang***
    GĐ CTY TNHH 1 thành viên thì ai bổ nhiệm cho GĐ ạh? mình tự bổ nhiệm, tự ký HĐ cho mình hả bác :confuse1:
    Bạn tham khảo điều 70 của Luật DN năm 2005 quy định về giám đốc Cty TNHH 1 thành viên nhé:

"Điều 70. Giám đốc hoặc Tổng giám đốc
    1. Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty bổ nhiệm hoặc thuê Giám đốc hoặc Tổng giám đốc với nhiệm kỳ không quá năm năm để điều hành hoạt động kinh doanh hằng ngày của công ty. Giám đốc hoặc Tổng giám đốc chịu trách nhiệm trước pháp luật và Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty về việc thực hiện các quyền và nhiệm vụ của mình."

Hội đồng thành viên, Chủ tịch công ty TNHH 1 thành viên bạn tham khảo điều 68 và 69 của Luật này.

Trích dẫn Gửi bởi tiensinh
    Bạn tham khảo điều 70 của Luật DN năm 2005 quy định về giám đốc Cty TNHH 1 thành viên nhé:

"Điều 70. Giám đốc hoặc Tổng giám đốc
    1. Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty bổ nhiệm hoặc thuê Giám đốc hoặc Tổng giám đốc với nhiệm kỳ không quá năm năm để điều hành hoạt động kinh doanh hằng ngày của công ty. Giám đốc hoặc Tổng giám đốc chịu trách nhiệm trước pháp luật và Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty về việc thực hiện các quyền và nhiệm vụ của mình."

Hội đồng thành viên, Chủ tịch công ty TNHH 1 thành viên bạn tham khảo điều 68 và 69 của Luật này.
    Cái đó là Luật nhưng đi vào TH cụ thể, cty TNHH 1 thành viên do 1 cá nhân làm chủ sở hữu thì sao ạh?

Đúng rồi, có còn ai vào đây nữa đâu cô bé
    -----------------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hai yen 2410
    Giám đốc công ty TNHH 1 thành viên thì trả lương như thế nào hả các bác?
    Lương thì do GĐ quyết định

Có cần quyết định bổ nhiệm và quyết định lương không ?
    Đây em:

Trích dẫn Gửi bởi vansi200780
    thân chào

mẫu quyết định lương và bổ nhiệm giám đốc thế nào ?em rối quá .các bác giúp em với.:confuse1:
    trong HĐ có ghi rõ mức lương, còn quyết định bổ nhiệm thì trong hồ sơ đăng ký KD có đó em, nếu cần mẫu thì cho mail, mình gửi cho.

Các bác ơi cho em hỏi là tiền lương để được tính là chi phí hợp lý thì phải có quyết định bổ nhiệm và quyết định lương hả?

Cái đó là Luật nhưng đi vào TH cụ thể, cty TNHH 1 thành viên do 1 cá nhân làm chủ sở hữu thì sao ạh?
    Không phải lý thuyết, thực tế vẫn vậy thôi. Thằng chủ tịch đó, nó ký quyết định cho thằng cha giám đốc , làm hợp đồng thì chả có sao cả, em không thấy CT HĐQT cũng là giám đốc à

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối