Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Bổ nhiệm Phó Giám Đốc và sau đó uỷ quyền Cho Phó Giám đốc Ký tên các loại giấy tờ ?

Chào các bạn, Cty A có chi nhánh là Nhà hàng B.Bây giờ Nhà hàng B bổ nhiệm phó giám đốc là ông C .và sau đó Giám đốc cty A này sẽ uỷ quyền cho Ông C ký các chứng từ, hoá đơn, giấy tờ liên quan đến Nhà hàng B này luôn.vì Giám đốc thường xuyên vắng nên giờ mình làm QD bổ nhiệm Phó giám đốc xong và sau đó mình làm cái giấy uỷ quyền nữa đúng không.hay mình ghi trong QD bổ nhiệm là ông C được toàn quyền ký các giấy tờ hoá đơn liên quan đến nhà hàng B lun.bạn nào biết xin chỉ dùm mình.cám ơn các bạn.

Bạn đăng mail của mình lên tớ sẽ gửi cho bạn 1 mẫu giấy UQ chuẩn, bạn không cần phải thắc mắc luôn vì nội dung đầy đủ, đúng luật.
    Chúc hoàn thành Nv!

---------- Post added at 10:40 ---------- Previous post was at 10:21 ----------

Để mình post lên đây luôn cho cả nhà xem.( không biết gửi file đính kèm chỗ nào nên mình Paste vào đây luôn nhé)
    CÔNG TY …………………
    CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
    Số : 01/UQ/GĐ…..
    GIẤY ỦY QUYỀN
    Hôm nay, ngày … tháng … năm 20…… tại Công ty …….. chúng tôi gồm có:
    I/ BÊN ỦY QUYỀN :
    Ông :
    Số CMND : .
    Chức vụ :
    Là người đại diện theo pháp luật của Công ty .. .
    Địa chỉ :
    Bằng văn bản này ủy quyền cho :
    II/BÊN ĐƯỢC ỦY QUYỀN :
    Ông :
    Số CMND : .............................do Công an...................cấp ngày ....../...../.............
    Chức vụ :
    • Thực hiện các công việc sau :
    -………………………………………… ………………………………………

• Người được ủy quyền nêu trên được thực hiện các công việc trong phạm vi được ủy quyền với tư cách là người đại diện hợp pháp của Công ty …….. Chịu trách nhiệm trước Công ty và trước pháp luật về những công việc trong phạm vi được ủy quyền.
    • Giấy ủy quyền này có hiệu lực thi hành từ ngày …tháng …. năm 2011 đến hết ngày …. tháng ……năm 20….

NGƯỜI ĐƯỢC ỦY QUYỀN NGƯỜI ỦY QUYỀN

Re: Ðề: Bổ nhiệm Phó Giám Đốc và sau đó uỷ quyền Cho Phó Giám đốc Ký tên các loại giấy tờ ?

...
    3. Trong trường hợp đặc biệt, người đứng đầu cơ quan, tổ chức có thể uỷ quyền cho một cán bộ phụ trách dưới mình một cấp ký thừa uỷ quyền (TUQ.) một số văn bản mà mình phải ký. Việc giao ký thừa uỷ quyền phải được quy định bằng văn bản và giới hạn trong một thời gian nhất định. Người được uỷ quyền không được uỷ quyền lại cho người khác ký.

Cho mình hỏi là: trường hợp ủy quyền này, người được ủy quyền kí hóa đơn thì kí vào mục thủ trưởng đơn vị và đóng dấu vào chữ kí đó, như thế có đúng không bạn?

Ðề: Re: Bổ nhiệm Phó Giám Đốc và sau đó uỷ quyền Cho Phó Giám đốc Ký tên các loại giấy tờ ?

Ban oi Cty minh moi thanh lap va dang trong tinh trang nhu ban neu vay ban co the cho minh mau do vao mail: quanyamaha3smailong@gmail.com
    Cam on ban nhieu!

Ðề: Bổ nhiệm Phó Giám Đốc và sau đó uỷ quyền Cho Phó Giám đốc Ký tên các loại giấy tờ ?

Mình cần 1 cái Văn bản về việc Giám Đốc uỷ quyền cho P.Giám Đốc ký các giấy tờ như: hợp đồng, các chứng từ.
    Bạn có thể gửi qua email cho mình đc chứ : sjdq209@gmail.com
    Cảm ơn bạn trước nhé!

Ðề: Bổ nhiệm Phó Giám Đốc và sau đó uỷ quyền Cho Phó Giám đốc Ký tên các loại giấy tờ ?

Cả nhà ơi, cho minh hỏi trong thời gian ủy quyền (ví dụ như ô A ủy quyền cho bên B thì ô A có được quyền ký các giấy tờ chứng từ liên quan đến công ty nữa không?

bạn ơi. bạn nhận đc mail các bạn ấy gửi mẫu chưa. nếu có gửi cho tớ xin với tớ cũng đang cần. mail của t là kimmy200690@gmail.com
    cám ơn các bạn nhiều nhé!

---------- Post added at 12:26 ---------- Previous post was at 12:25 ----------

cho t xin cái bản này đc k bạn ơi. mình cũng đang cần nó.
    kimmy200690@gmail.com

Cho mình xin mẫu biên bản này nha bạn. CẢm ơn bạn.
    my.bluesaigon@gmail.com