Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Thông tư 200 có thay thế quyết định 48 không?

Thông tư 200 chỉ nói là thay thế Quyết định 15 mà không nói gì đến Quyết định 48.
    Doanh nghiệp mình đang áp dụng theo quyết định 48 thì từ năm 2015 doanh nghiệp vẫn áp dụng theo quyết định 48 hay thay thế bằng thông tư 200.
    Vậy Anh (chị) nào có cơ sở chắc chắn thông tư này có thay thế luôn cả QĐ 48 không (hay QĐ 48 có còn tồn tại nữa không) thì post lên để mọi người xem nhé.
    Cảm ơn nhiều!

Thông tư 200 chỉ thay thế QĐ15 .... Còn 48 vẫn dùng bình thường nhé ....

Trích dẫn Gửi bởi Vuanhdao2601
    Thông tư 200 chỉ nói là thay thế Quyết định 15 mà không nói gì đến Quyết định 48.
    Doanh nghiệp mình đang áp dụng theo quyết định 48 thì từ năm 2015 doanh nghiệp vẫn áp dụng theo quyết định 48 hay thay thế bằng thông tư 200.
    Vậy Anh (chị) nào có cơ sở chắc chắn thông tư này có thay thế luôn cả QĐ 48 không (hay QĐ 48 có còn tồn tại nữa không) thì post lên để mọi người xem nhé.
    Cảm ơn nhiều!
    Bạn thích thì chuyển qua vẫn được, không thì cứ dùng 48 nhé !

Điều 1 thông tư 200.
    @Leona2502` , dạo này hay làm anh hùng núp nhỉ:yeehee:

Trích dẫn Gửi bởi ng_thanhluan
    Điều 1 thông tư 200.
    @Leona2502` , dạo này hay làm anh hùng núp nhỉ:yeehee:
    Cái vụ này là em hỏi anh rồi mà. :respect:
    Lần trước đọc cũng ko kỹ, hề hề. Dạo này em đang học làm cái BCLCTT bằng pp gián tiếp. Mà ko thấy ai chỉ cả. Hic...anh @ng_thanhluan chỉ em với

Trực tiếp cho dễ, LCTTGT thì để KTQT hoặc KTT, GĐTC làm. họ mới là người cần quản trị dòng tiền. còn KTTC thì cứ trực tiếp mà quất

Trích dẫn Gửi bởi ng_thanhluan
    Trực tiếp cho dễ, LCTTGT thì để KTQT hoặc KTT, GĐTC làm. họ mới là người cần quản trị dòng tiền. còn KTTC thì cứ trực tiếp mà quất
    Khổ nổi, bên em toàn dùng BCLCTT gián tiếp. Trực tiếp thì em có thể làm được, nhưng gián tiếp thì bó tay. Chưa làm lần nào. Hic..nên xem qua rồi cũng chẳng hiểu số lấy từ đâu. Help me pls:sick:

Trích dẫn Gửi bởi Leona2502`
    Khổ nổi, bên em toàn dùng BCLCTT gián tiếp. Trực tiếp thì em có thể làm được, nhưng gián tiếp thì bó tay. Chưa làm lần nào. Hic..nên xem qua rồi cũng chẳng hiểu số lấy từ đâu. Help me pls:sick:
    Cũng không đến nỗi đâu, học làm xuôi trước, pro rồi mới làm ngược.