Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Ðề: thay đổi vốn điều lệ và địa chỉ DKKD

Trích dẫn Gửi bởi hangnana
    :danhphan:Hi mọi người!
    ai giúp mình nhé, bên mình có ý định thay đổi vốn điều lệ và địa chỉ DKKD, bạn nào biết thủ tục và trình tự ra sao, cho mình biết nhé, DKKD cũ ở hoàng mai định chuyển sang HAi BÀ TRƯNG
    Lập biên bản họp hội đồng quản trị, quyết định của chủ tịch HĐQT về vấn đề trên. Sau đó làm thủ tục đăng ký lại giấy phép kinh doanh, khi có được giấy phép thì đăng ký lại với cơ quan thuế.

Linh à! nói chi tiết hơn được không? hình như mình phải mua hồ sơ ĐK lại à? Biên bản họp có mẫu không hay mình tự lập?

Linh à! nói chi tiết hơn được không? hình như mình phải mua hồ sơ ĐK lại à? Biên bản họp có mẫu không hay mình tự lập?
    Bạn vào trang web của sở kế hoạch đầu tư HN down các mẫu về làm, ở đó có hướng dẫn cụ thể.
    http://www.hapi.gov.vn/Pages/DocumentDetail.aspx?documentid=fa51c1a9-765a-4f5a-a137-2ba4df820aa0

Nếu Cty bên bạn muốn thay đổi bất kỳ thông tin gì thì lên bên thuế xin mẫu thay đổi nhé, hỏi nhân viên Thuế ha, hình như là mẫu 15 đó. Nhớ hỏi các giấy tờ đi kèm luôn, (1 bản chính Mã Số Thuế).Xong

ai giúp mình nhé, bên mình có ý định thay đổi vốn điều lệ và địa chỉ DKKD, bạn nào biết thủ tục và trình tự ra sao, cho mình biết nhé, DKKD cũ ở hoàng mai định chuyển sang HAi BÀ TRƯNG
    Bạn cần mẫu để thay đổi Vốn điều lệ, quyết định, giấy thông báo thay dổi vốn điều lệ và địa điểm. Làm xong gửi len thuế thay đổi nữa nhen :kungfu:

Bạn ơi cho mình hỏi, nếu thay đổi ĐKKD mà tăng vốn điều lệ dẫn đến thay đổi bậc thuế môn bài, thì có phải nộp thêm thuế môn bài ko vậy?
    Ví dụ trước đây, VĐL 1tỷ, phải nộp thuế môn bài là 1tr
    Giờ VĐL là 3 tỷ,thì có phải nộp thêm thuế môn bài ko?
    Giả sử Cty thay đổi VĐL trong ĐKKD vào tháng 7

Trích dẫn Gửi bởi ketoantotbug
    Bạn ơi cho mình hỏi, nếu thay đổi ĐKKD mà tăng vốn điều lệ dẫn đến thay đổi bậc thuế môn bài, thì có phải nộp thêm thuế môn bài ko vậy?
    Ví dụ trước đây, VĐL 1tỷ, phải nộp thuế môn bài là 1tr
    Giờ VĐL là 3 tỷ,thì có phải nộp thêm thuế môn bài ko?
    Giả sử Cty thay đổi VĐL trong ĐKKD vào tháng 7
    Sang năm sau mới nộp theo mức mới nha bạn
    Trích TT42/2003/TT-BTC:
    - Căn cứ xác định mức thuế môn bài là vốn đăng ký của năm trước năm tính thuế, ví dụ: Công ty TNHH A vốn đăng ký của năm 2002 là 6 tỷ đồng thì mức Môn bài năm 2003 sẽ được xác định căn cứ vào vốn đăng ký là 6 tỷ đồng và mức thuế Môn bài phải nộp năm 2003 là 2.000.000 đồng/năm. Trong năm 2003 nếu có điều chỉnh tăng, giảm vốn đăng ký thì mức thuế Môn bài năm 2003 vẫn được xác định theo vốn đăng ký năm 2002. Vốn đăng ký mới tính đến cuối năm 2003 là căn cứ để phân bậc Môn bài của năm 2004.

Đầu tiên bạn qua SKH & ĐTư xin thay đổi thông tin, sau đó bạn qua CQT làm thủ tục thay đổi thông tin theo mẫu 08/MST nhớ kèm theo giấy chứng nhận ĐKKD đã thay đổi ( bản photo có công chứng) vậy là xong rồi đó bạn.

Cho mình hỏi luôn với.Khi thay đổi GPKD công ty mình thay đổi tên công ty và thêm nghanh nghề kinh doanh trong tháng 9 thì mình có thay đổi sổ sách kế toán không hay là vẫn giữ nguyên.Còn trong phần mềm kê khai thuế TNDN ngày bắt đầu năm tài chính mình vẫn ghi là tháng 1 hay tháng 9? Cả nhà giúp mình nhé.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối