Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Trích dẫn Gửi bởi myhong803
    Mọi người ơi, mình cũng đi nộp ở Phòng lao động cũng yêu cầu phải có xác nhận chưa thành lập công đoàn cho dù mình có biên bản của nhân viên thông qua bảng lương mà cũng không được.(trong khi đó mình làm theo mẫu này của 1 công ty khác đã được nhận)
    lên Liên đoàn thì nói đóng đoàn phí 2% mới chịu xác nhận. Công ty mình ở Gò Vấp Hồ Chí Minh
    Mình cũng ở gò vấp nè. Mới lên LĐLĐ về nè họ cho mình cái mẫu này bạn cho cái mail đi mình gửi mail cho

Trích dẫn Gửi bởi phuchuong1208
    Mình cũng ở gò vấp nè. Mới lên LĐLĐ về nè họ cho mình cái mẫu này bạn cho cái mail đi mình gửi mail cho
    Mình cũng là nhân viên mới toanh, chưa biết gì lại thêm công ty nhỏ nên không có ai chỉ mình làm, bạn có hồ sơ hay mẫu làm BHXH nào thì gửi mail cho mình với, mail của mình là hothuthuy121992@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi thutrang26
    Bạn ơi công ty mình cũng thành lập tháng 9/2015. Mình cũng làm hệ thống thang bảng lương và khai trình sử dụng lao động cho DN mới thành lập ngay trong tháng 9 vừa rồi.
    Bên mình cũng chỉ mới có 3 nhân viên nên chưa đủ điều kiện để thành lập công đoàn và mình cũng phải đóng 2% KPCĐ trên quỹ lương tham gia đóng BHXH bắt đầu từ tháng 9 đấy.
    bên cty mh cũng chỉ có 3 nhân viên, mình hok biết thủ tục cũng như hồ sơ làm bhxh ntn, bạn giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi Phím Nhạt Lòng
    bên cty mh cũng chỉ có 3 nhân viên, mình hok biết thủ tục cũng như hồ sơ làm bhxh ntn, bạn giúp mình với
    Bạn lên phòng Lao động thương binh xã hội quận (nơi công ty bạn đặt trụ sở) hỏi thủ tục đóng BXXH lần đầu cho cty là người ta hướng dẫn bạn từng bước luôn. Tuần rồi mình mới đi hỏi và cũng bắt đầu làm nè, có kinh nghiệm gì mình sẽ chia sẻ tiếp.
    Lúc đầu mình cũng lên mạng tìm hiểu, nhưng những thông tin mọi người chia sẻ có thể tới thời điểm này đã ko được áp dụng nữa rồi, nên bạn lên LĐTBXH quận hỏi cho chắc. Thân!

Trích dẫn Gửi bởi Đảm Starphar
    Bạn lên phòng Lao động thương binh xã hội quận (nơi công ty bạn đặt trụ sở) hỏi thủ tục đóng BXXH lần đầu cho cty là người ta hướng dẫn bạn từng bước luôn. Tuần rồi mình mới đi hỏi và cũng bắt đầu làm nè, có kinh nghiệm gì mình sẽ chia sẻ tiếp.
    Lúc đầu mình cũng lên mạng tìm hiểu, nhưng những thông tin mọi người chia sẻ có thể tới thời điểm này đã ko được áp dụng nữa rồi, nên bạn lên LĐTBXH quận hỏi cho chắc. Thân!
    Cảm ơn bạn nhé. Có thông tin gì thêm bạn chia sẽ cho mình với nha ^^

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12