Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 36
    Re: Ðề: Cách khai mẫu D01b -TS

"Ai đã điền mẫu D01b-TS rồi" mình cũng đang cần ai biết gửi cho mình với nhé mail: bichnhabn88@gmail.com

---------- Post added at 02:18 ---------- Previous post was at 02:04 ----------

Bạn nào điền mẫu D01b-TS của bạn loveguru rồi gửi cho mình với mail bichnhabn88@gmail.com. Mình đang cần gấp giúp mình nhé . cảm ơn nhiều

thanks bạn nhé! Cty mình đang giảm lao động, bạn chỉ mình cụ thể hơn được ko?

Ðề: Cách khai mẫu D01b -TS

Mình cũng xin được hỏi chủt, chỗ mình cũng tham gia đóng BHXH lần đầu, giấy tờ thì ok hết rùi nhưng vấn đề là chỗ mình chỉ đăng ký đóng cho nhân viên thui ko đăng ký cho giám đốc bên BH nói chỗ mình phải đóng cả cho giám đốc ( vẫn còn tuổi lao động 49 tuổi) còn giám đốc mình thì nói anh ấy đóng đủ năm rùi chỉ đợi đủ tuổi là lấy sổ thui. Hix, thế nào mới là đúng nhỉ ai biết chỉ mình với, vấn đề này quy định ở văn bản nào nhỉ

Cả nhà cho em hỏi, ở mẫu D01b-TS có cái danh sách đề nghị ấy, dùng thế nào ạ

Anh chị cho em hỏi với! công ty em không thuộc TH thay đổi gì cả . Chỉ là gia hạn thẻ cho tất cả mọi người thôi.
    Vậy bắt đầu quý 2 này em phải làm theo mẫu nào? Mẫu D01b-ts và bảng kê 103 hay mẫu 01a và 08/SBH vậy
    Em xin cảm ơn!

mọi người ơi cho mình hỏi thế còn danh sách đề nghị phía sau thì làm thế nào vậy? mình báo tăng mới 1 nhân viên, chưa có sổ BH

Bạn hannhu ơi, cho mình hỏi điền thông tin vào mẫu D01b-TS về việc gia hạn thẻ BHYT thi làm như thế nào vậy? Mình mới vào làm cũng chẳng hiểu đầu đuôi ra sao giờ đến hạn phải gia hạn thẻ BHYT cho mọi người trong công ty rồi, hic hic, chỉ giúp mình với,:cry7::hichic:
    Cảm ơn bạn nhiều,

mình đang làm tăng - giảm lao động theo mẫu D01b - TS nhưng không biết ghi lý do thế nào bạn nào biết chỉ mình với! huyenlatdat87@gmail.com

Tăng giảm thì Nội dung ghi là báo tăng lao động or Báo giảm lao động,còn lý do thì ghi là : Chấm dứt hợp đồng lao động or Tăng mới hợp đồng lao động

Nội dung tăng giảm thì cứ ghi như bình thường, lý do bạn có thể ghi là tăng nhân viên mới. Hồ sơ gửi kèm là mẫu A01-TS (nếu là tăng lao động) , danh sách kèm theo nữa.
    In 2 mặt, mặt bên kia bạn lập danh sách những ng đó.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối