Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Làm hợp đồng lao động cho năm 2016 để đóng BHXH

Hi cả nhà!
    Giờ với luật BHXH mới cho năm 2016 mình đang rất là đau đầu trong việc làm hợp đồng cho nhân viên trong cho năm 2016. Với 1 người mức lương 10tr / tháng. Mà sếp thì chỉ muốn đóng BHXH trên số tiền tối thiểu vùng là khoảng 4.200.000 đ/ tháng ( Cho năm 2016). Số còn lại giờ ko biết đẩy vào đâu. Ko hạch toán vào trên bảng lương thì thiếu hụt lương ko biết làm thế nào. Mọi người cùng thảo luận và đưa ra đối sách giải quyết chung hộ mình được ko ah. Thanks cả nhà ah.

Trích dẫn Gửi bởi honghanh2409
    Hi cả nhà!
    Giờ với luật BHXH mới cho năm 2016 mình đang rất là đau đầu trong việc làm hợp đồng cho nhân viên trong cho năm 2016. Với 1 người mức lương 10tr / tháng. Mà sếp thì chỉ muốn đóng BHXH trên số tiền tối thiểu vùng là khoảng 4.200.000 đ/ tháng ( Cho năm 2016). Số còn lại giờ ko biết đẩy vào đâu. Ko hạch toán vào trên bảng lương thì thiếu hụt lương ko biết làm thế nào. Mọi người cùng thảo luận và đưa ra đối sách giải quyết chung hộ mình được ko ah. Thanks cả nhà ah.
    hi bạn,
    đây là vấn đề xử lý mang tính..tế nhị, nên mọi người khó đưa lên đây, nếu thật cần thiết thì inbox vào tuvanthuecat@mail.com, mình sẽ chỉ tham vấn.

thanks

Trích dẫn Gửi bởi cattax
    hi bạn,
    đây là vấn đề xử lý mang tính..tế nhị, nên mọi người khó đưa lên đây, nếu thật cần thiết thì inbox vào tuvanthuecat@mail.com, mình sẽ chỉ tham vấn.

thanks
    ban có thể tham vấn cho mình được không???phuong.thd905@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi cattax
    hi bạn,

thanks
    bạn có thể giúp mình vấn đề này được ko? mail của mình là nhungdao7691@gmail.com. mình cảm ơn bạn nhiều

Theo ngu ý kiến của mình đang nghĩ thì bạn làm hợp đồng cho người ta ở mức lương đóng BHXH theo đúng luật năm 2016 đúng như ý sếp, phần còn lại trả lương theo năng xuất lao động, hiệu quả công việc, sản lượng công việc, làm thêm. tất nhiên là ngoài bảng chấm công ra còn có nghiệm thu sp, đánh giá công việc.

- Khối partime l vẫn y nguyên , cam kết 23 và hợp đồng ngắn hạn
    - Khối sale -> freelander đối tác phát triển thị trường của cty , cam kết 23 và thanh toán tncn như bình thường
    - Khối hành chính , kế toán , do k né đc nên lãnh lương bao nhiêu đóng BHXH bấy nhie6tu :3 cho dân kế toán thai sản cho nó máu

Trích dẫn Gửi bởi cattax
    hi bạn,

thanks
    Anh/chị ơi có thể cho em xin tham khảo vào mail muathucuaanh99@gmail.com không ạ. Em trân thành cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi phuongnguyenpro
    không phải đâu bạn ,bạn ấy sẽ tl tại không có tgian ,chứ bạn ấy rất nhiệt tình
    Mình ko biết, nhưng cũng bảo mình gửi mail để trả lời, nhưng lại hỏi mình đại loại doanh nghiệp ntn, quy mô thế nào, .... nói túm lại là ko vào chủ đề chính.

cty e có 1 chị mới nghĩ việc và e đã báo giảm và chốt sổ (sổ mẫu cũ của cty trước đây chị đó làm) nhưng khi e chốt sổ thi BHXH k cho chốt sổ,bắt làm điều chỉnh theo số 302 do ngày tháng năm sinh trên sổ cũ k đúng với CMND hiện tại.và e đã làm như BHXH yêu cầu.nhưng tới lúc e nhận đk kết quả thời gian cho người lao động hưởng chế độ thất nghiệp đã quá hạn 3 tháng,mà người lđ lại k có ý định đi làm nữa.vậy giờ e có thể báo tăng trở lại cho chị đó 2 tháng rồi báo giảm chốt sổ có được k?hay là chốt sổ rồi mới báo tăng lại được.mong mọi người giúp đỡ

Trích dẫn Gửi bởi honghanh2409
    Mình ko biết, nhưng cũng bảo mình gửi mail để trả lời, nhưng lại hỏi mình đại loại doanh nghiệp ntn, quy mô thế nào, .... nói túm lại là ko vào chủ đề chính.
    vậy ah, mà bạn tìm ra cách giải quyết vấn đề đó chưa .

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối