Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi phuongnguyenpro
    vậy ah, mà bạn tìm ra cách giải quyết vấn đề đó chưa .
    Hức. Có nhưng vẫn chưa dám thực hiện. Bạn có cao kiến gì ko ủng hộ mình cái.

Trích dẫn Gửi bởi phuongnguyenpro
    không phải đâu bạn ,bạn ấy sẽ tl tại không có tgian ,chứ bạn ấy rất nhiệt tình
    với cách suy nghĩ như các mem honghanh2409 và phuongnguyenpro thì chắc khó có ai muối giúp các bạn rùi...

Sorry bạn cattax nhé. Nếu hiểu nhầm gì đó về bạn.

Giúp em vấn đề này với nhé, lancychu266@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi cattax
    hi bạn,
    đây là vấn đề xử lý mang tính..tế nhị, nên mọi người khó đưa lên đây, nếu thật cần thiết thì inbox vào tuvanthuecat@mail.com, mình sẽ chỉ tham vấn.

thanks
    Nếu được thì cc cho tớ nữa nhé. cũng đang gặp vấn đề tương tự mà chưa có cách giải quyết sao cho hợp lý.
    Mail : Letuanvn1988@yahoo.com

cty e cũng đang rất căng vấn đề này. hic

Hiện tai cty mình lương gồm lương hệ số A (theo nghị định 205) + lương khoán B + tiền cơm - các khoản (BHXH, BHYT...)

Tiền BHXH, BHYT .. đóng dựa trên lương hệ số A.

Vậy sang năm 2016 và năm 2017 có phải bắt buộc chuyển qua đóng BHXH, BHYT trên A+B không cả nhà?

Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi hoanang42431
    cty e có 1 chị mới nghĩ việc và e đã báo giảm và chốt sổ (sổ mẫu cũ của cty trước đây chị đó làm) nhưng khi e chốt sổ thi BHXH k cho chốt sổ,bắt làm điều chỉnh theo số 302 do ngày tháng năm sinh trên sổ cũ k đúng với CMND hiện tại.và e đã làm như BHXH yêu cầu.nhưng tới lúc e nhận đk kết quả thời gian cho người lao động hưởng chế độ thất nghiệp đã quá hạn 3 tháng,mà người lđ lại k có ý định đi làm nữa.vậy giờ e có thể báo tăng trở lại cho chị đó 2 tháng rồi báo giảm chốt sổ có được k?hay là chốt sổ rồi mới báo tăng lại được.mong mọi người giúp đỡ
    Mình nghĩ trường hợp này báo tăng lại đc, vì thông thường nếu người lao động nghỉ nhìu hơn 14 ngày thì mình báo giảm cho người lao động rùi tháng sau ng lao động vô làm lại đầy đủ thì mình lại báo tăng lại bình thường. Mình chưa gặp trường hợp này nên cũng mún bít kết quả như thế nào để rút kinh nghiệm nên nếu bạn giải quyết hồ sơ này xong xuôi rùi thì cho mình biết hướng giải quyết với nhé. thank.

Hic...nếu bạn có gởi thì share luôn vào cho mình nhé : Letuanvn1988@yahoo.com. Thank you so much

Trích dẫn Gửi bởi cattax
    hi bạn,
    đây là vấn đề xử lý mang tính..tế nhị, nên mọi người khó đưa lên đây, nếu thật cần thiết thì inbox vào tuvanthuecat@mail.com, mình sẽ chỉ tham vấn.

thanks
    Bạn tham vấn cho mình với. mail mình: dsulovely@gmail.com. Cảm ơn!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12