Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 56 của 56
    Cả nhà ơi! chỉ mình với!
    CTy mình nv nghỉ việc tháng 11, qua tháng 12 mình báo giảm( vì 1 số rắc rối không biết cách dùng iBHXH) nên tới ngày 11/12 mình mới gửi báo giảm 103 lên CQBH. Ngày 16/12 mình nhận được mail thông báo là "Trả kết quả ngày 22/12/15, kết quả hồ sơ xử lý hợp lệ, đề nghị quý đơn vị thu hồi thẻ BHYT của người dùng nghỉ việc, chuyển đến cho CQBHXH khi nhận kết quả giải quyết hồ sơ tham gia BHXH, BHYT."
    Giờ tiếp theo mình phải làm gì để chốt lun sổ BHXH cho nhân viên nghỉ việc, để tháng 12 này mình không cần đóng BHXH cho người đó nữa. NV này nghỉ việc nhưng không có trả thẻ BHYT ( thẻ tới tháng 12 là hết hạn), nên giờ không biết sao mà gửi lên CQBH được nữa.
    Mình có gọi lên CQBH hỏi, nhưng gọi hơn 10 cuộc, chỉ có 1 cuộc bắt máy, mà giọng điệu rất không kiên nhẫn, và họ chỉ mình gọi cho bộ phận...không được kết quả nào.

cả nhà ơi cho mình hỏi, khi mình nộp báo tăng, giảm xong rồi, bên BHXH hẹn ngày trả kết quả rồi, thì đợi đến ngày đó BHXH sẽ gửi trả kết quả qua đường bưu điện cho mình hay sao vậy bạn, vì mình mới nộp lần đầu nên ko biết, có ai biết chỉ dùm mình với, cám ơn cả nhà nhiều

Trích dẫn Gửi bởi meongoc22
    cả nhà ơi cho mình hỏi, khi mình nộp báo tăng, giảm xong rồi, bên BHXH hẹn ngày trả kết quả rồi, thì đợi đến ngày đó BHXH sẽ gửi trả kết quả qua đường bưu điện cho mình hay sao vậy bạn, vì mình mới nộp lần đầu nên ko biết, có ai biết chỉ dùm mình với, cám ơn cả nhà nhiều

Nếu bạn ký bằng mật khẩu thử nghiệm thì bạn phải nộp bổ sung thêm hồ sơ giấy qua đg bưu điện thì bhxh sẽ trả kết quả về cho bạn qua đg bưu điện, còn bạn ký bằng chữ ký số thì bạn báo tăng xong có kết quả thì chờ bên bhxh gửi bưu điện cho bạn, còn báo giảm thì sau khi bạn nộp hồ sơ có kết quả và giấy hẹn trả hồ sơ bạn có thể nộp trả thẻ BHYT còn hạn cho cơ quan BHXh hoặc để cuối tháng nộp cũng đc và ngồi chờ bhxh gửi kết quả qua bưu điện cho bạn thui ah.

theo quy định là trả qua đường bưu điện đó bạn, nhưng mà mới ra nên nó hơi bị chậm luôn, mình nộp từ sớm mà tới hôm nay cũng chưa nhận được

Cho e hỏi như vầy là mình đã gửi thành công và cơ quan bhxh đã chấp nhận rồi phải k ạ, nhưng sao e không thấy thông báo gì về email nhỉ

[IMG]http://**************/attachments/untitled-jpg.962679089/[/IMG]

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456