Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 56
    Lienliennguyen ơi, iBHXH nó hiện như thế này, mình ko thấy mục hồ sơ giấy đâu cả, và khi xuất báo cáo mình không thấy file PDF, chỉ thấy XML mà in ra thì nó có thêm 2 dòng chữ ở đầu và cuối trang in. và mình cũng không thấy box "gửi mail" ở đâu cả.

[IMG]http://**************/attachments/upload_2015-12-10_14-22-47-png.962678901/[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Lienliennguyen
    k phải, Hồ sơ 103 mình nộp qua điện tử nếu bạn nộp bằng chữ ký số TS24 or VNP or Viettel or Thái Sơn or FFV Việt Nam or BKAV thì k phải nộp thêm hồ sơ giấy qua đg bưu điện sau khi CQBH báo kết quả, nhưng nếu nộp bằng chữ ký thử nghiệm thì sau khi có kết quả từ CQBH mình phải in hồ ra và nộp qua đg bưu điện cho CQBH. Bạn có thể nộp một lúc nhìu hồ sơ đc. mà hồ sơ 601 k nộp qua điện tử đc bạn phải in ra và nộp qua đường bưu điện đó.
    bạn ơi cho mình hỏi tí nhé!
    mình kiếm trên mạng thì họ chỉ dẫn là: giảm lao động làm 103, gửi trực tiếp bàng iBHXh, cái 103 mình làm xong , gửi ok lun rồi.
    còn xác định quá trình đóng BH thì 321 đối với sổ mới ( tờ bìa) nhưng cái này không cho trình ký, nên không gửi được, vậy là mình phải in ra gồm 1 đơn đề nghị chốt sổ BHXh, và 1 phiếu giao nhận hồ sơ. cái này phải gửi bưu điện hay sao bạn? ngoài ra mình còn cần làm gì nữa không để hoàn thành luôn thủ tục chốt sổ BHXH cho nhân viên nghỉ việc. lính mới còn lơ mơ lắm

Trích dẫn Gửi bởi hale_chaien

View attachment 962678901
    Cái này nộp hồ sơ điện tử đc rùi mà bạn, bạn clik vô mục ký và nộp hồ sơ rùi gửi nộp cho CQBH lun khỏi cần gửi mail cũng đc mà bạn.Nhưng theo như hình bạn đăng trên thì bạn nên bỏ đánh dấu của hồ sơ 601 đi vì hồ sỏ này k nộp qua điện tử đc.​

View attachment 962678901

Lienliennguyen ơi, iBHXH nó hiện như thế này, mình ko thấy mục hồ sơ giấy đâu cả, và khi xuất báo cáo mình không thấy file PDF, chỉ thấy XML mà in ra thì nó có thêm 2 dòng chữ ở đầu và cuối trang in. và mình cũng không thấy box "gửi mail" ở đâu cả.
    Cái phiếu giao nhận hồ sơ hùi trước là nó nằm ở file PDF nhưng giờ nằm ở file XML bạn vẫn in ra nộp bình thường, do mình nộp hồ sơ điện tử nên ở đầu và cuối trang có chữ ký của CQBH đó bạn.

Thông thường nếu ng lao động nghỉ từ ngày 01 đến 15 thì báo giảm trong tháng còn từ ngày 15 đến cuối tháng thì báo giảm cho tháng sau. Nên nếu bạn chắc chắn hồ sơ báo giảm ok rùi thì nộp hồ sơ chốt sổ " trường hợp ng lao động cần sổ gấp" còn k thì đợi có kết quả báo giảm rùi nộp hồ sơ chốt sổ cũng đc.

Trích dẫn Gửi bởi Lienliennguyen
    Thông thường nếu ng lao động nghỉ từ ngày 01 đến 15 thì báo giảm trong tháng còn từ ngày 15 đến cuối tháng thì báo giảm cho tháng sau. Nên nếu bạn chắc chắn hồ sơ báo giảm ok rùi thì nộp hồ sơ chốt sổ " trường hợp ng lao động cần sổ gấp" còn k thì đợi có kết quả báo giảm rùi nộp hồ sơ chốt sổ cũng đc.
    chưa có kết quả nên ko biết có ok ko nữa! thui chắc đợi có kết quả rồi mình chốt sổ vẫy!

Ace cho em hỏi:
    Em chuẩn bị gia hạn thẻ năm 2016 mà khi cài đặt TS24 mới nhất, hiện phiên bản ibhxh 2016, click vào thì hiện phiên bản 2014, tải được 5% thì hiện cửa sổ "Quá trình cập nhật chương trình bị lỗi, bạn có muốn tiếp tục sử dụng chương trình hay không ?". Ace bị lỗi này chưa? Chỉ em khắc phục với.

Ôi, bạn Lienliennguyen ơi, cho mình hỏi cái phiếu giao nhận hồ sơ của mình nó báo là bị lỗi nên không thể trình ký, mình cũng không hiểu cái phiếu đó thì có cái gì để mà bị lỗi. Có số hồ sơ rồi, chọn giao dịch điện tử rồi, chọn số tờ văn bản đề nghị là : 1 rồi mà. thế là h nầy vẫn chưa nộp được

Ôi, bạn Lienliennguyen ơi, cho mình hỏi cái phiếu giao nhận hồ sơ của mình nó báo là bị lỗi nên không thể trình ký, mình cũng không hiểu cái phiếu đó thì có cái gì để mà bị lỗi. Có số hồ sơ rồi, chọn giao dịch điện tử rồi, chọn số tờ văn bản đề nghị là : 1 rồi mà. thế là h nầy vẫn chưa nộp được
    Bạn đang làm hồ sơ gia hạn thẻ hả? bạn chụp hình tờ khai báo lỗi như thế nào khi bạn kết xuất gửi lên để mình xem sao chứ bạn nói zậy mình cũng k hình dung ra đc bạn sai ở chỗ nào, vì mình cũng chưa rành lắm.hihi

Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối