Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Mình đọc cũng không hiểu gì hết. Hàng phi mậu dịch bạn chỉ cần xác nhận với DHL là hàng phi mậu dịch thôi, bạn khai thông tin công ty, địa chỉ, mã số thuế để họ xuất hóa đơn thu thuế (nếu có), lệ phí làm thủ tục hải quan. Họ sẽ tự mở tờ khai phi mậu dịch và gởi hàng về công ty, bạn không cần phải làm gì hết, chỉ việc đóng thuế (nếu có)

bên mik làm phi mâu dcih cá nhân.các lần trước bên mik gửi gaiáy ủy quyền và CMND là ok.nhưng ho lại báo lại alf invoice hang gửi về phải thẻ hiên dươc giao dich Cif........................bây giừo khai diên tử rùi.invoice phải thẻ hiên dc incoterm

họ yêu cầu bên nhà cung cấp ghi rõ c zap.e thfi mới nghe lần đầu vè nó.òa òa

Bạn đọc incoterm 2010, chắc là cái Commercial invoice do nhà cung cấp của bạn không thể hiện hàng nhập về theo điều kiện nào thường Việt Nam minh là giá CIF/FOB/CFR...(thể hiện trách nhiệm giao hàng hóa tới đâu) cái này là hàng không phải trả tiền hả bạn? giá trị hàng có lớn không? Nói nhà cung cấp thêm cái mục thanh toán theo điều kiện nào (tốt nhất là CIF hoặc CFR để bên DHL họ làm thủ tục cho mình nhận hàng tại công ty luôn

đúng cái đó ban.mik nc với ếp yêu cầu bên kia rùi.mà có hỏi bên CPN chưa thấy xong thủ tuc hải quan

Hóng............

Trích dẫn Gửi bởi thoáng qua
    Hóng............
    ứ cho hóng

Trích dẫn Gửi bởi mạnhme
    uk.bên chi truoc cung gưi giay tờ rùi 1 bên họ almf.mà gio qua đien tử nên nó yeu cầu thêm ak.
    hihi em không biết à bên em gửi topkehnt xuống họ làm hết chỉ việc gửi tiền xuống thôi hihi

uk.thfi vânm có 1 bên làm.nhưng vẫn phải cung cấp 1 số nôi dung mà:smoothmove:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối