Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Mất tờ khai hải quan

Ðề: Mất tờ khai hải quan

Trích dẫn Gửi bởi phungha228
    Hic, e mang tờ khai hải quan lên NH để đóng dấu thanh toán quốc tế, e cũng chủ quan tin tưởng không làm biên bản giao nhận. Giờ bên NH báo e là không tìm thấy 1 tờ khai hải quan gốc của em, huhu. Nếu mất tờ khai hải quan thì TH em phải xử lý làm sao mọi người giúp em với!
    Chuyện nhỏ như con voi, bạn lên hải quan xin lại nhé, nhớ làm đơn ghi rõ lý do mất và lý do cấp lại, họ hướng dẫn thêm gì thì làm theo nhé, mang theo nhìu tiền vào hehehee:ngaytho:

Trích dẫn Gửi bởi phungha228
    Hic, e mang tờ khai hải quan lên NH để đóng dấu thanh toán quốc tế, e cũng chủ quan tin tưởng không làm biên bản giao nhận. Giờ bên NH báo e là không tìm thấy 1 tờ khai hải quan gốc của em, huhu. Nếu mất tờ khai hải quan thì TH em phải xử lý làm sao mọi người giúp em với!
    Ngày trước mình cũng thế, chỉ đưa tờ khai cho nhân viên làm thủ tục cho mình thôi, chứ chẳng có ký tá gì cả, trộm vía ko bị thất lạc tờ nào.. Hic. Bạn làm theo cách của bạn Syndra nhé.

Chi Syndra có mẫu đơn không cho e xin mẫu với ạ. Và mình có phải nộp phạt không, có mất nhiều tiền không hả c? Hic, e lo vụ hao tổn này quá.

ukm.nau mat to khai hai quian thj den day de xin lai gjay,hjhj

Mất tờ khai thì làm công văn gửi hải quan trích lục lại cho mình dựa vào tờ khai bản lưu hải quan. 3 triệu 1 tờ +thêm khoản :demtien: thành khoảng 4 triệu.