Chào mừng đến với Diễn đàn Dân Kế Toán - Kế toán tổng hợp thực tế.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Mọi người ơi cho em hỏi phân bổ theo giá trị (hay trị giá) là như thế nào a.?help me! help me!

Tình hình là cty e nhập lô hàng gồm hóa chất thực phẩm và hC dệt nhuộm cùng ghi trên một TKHQ,bình thường mấy tháng trước cty e nhập có 1 loại thì phí vận chuyển,hạ cont đưa vào 156 của loại đó lun,nhưng bây jo có 2 loại lun,e có hỏi anh kế toán trưởng thì ảnh bảo phải phân bổ theo trị giá,e ko hiêu về vấn đề này lắm xin mọi ng giúp e với ạ,vì anh kế toán trưởng rất ít tới cty nên đợi anh giải thích thì thiệt là lâu.Mong các anh chị đi trước chia sẻ cho đàn e chút kinh nghiệm a.E xin cảm ơn nhiều ạ:dangyeu::dangyeu::dangyeu:

Ðề: Mọi người ơi cho em hỏi phân bổ theo giá trị (hay trị giá) là như thế nào a.?help me! help me!

Bạn đưa nội dung lên thì mọi người mới giúp được chứ. Nói thế biết thế nào mà giải thích được

Ðề: Mọi người ơi cho em hỏi phân bổ theo giá trị (hay trị giá) là như thế nào a.?help me! help me!

Phân bổ cho 2 loại theo giá trị của từng loại. Ví dụ A là 7 đồng, B là 3 đồng, chi phí vận chuyển là 20 đồng thì phân bổ cho A: 20x7/10 phân bổ cho B là 20x3/10